PDA

View Full Version : Bàn về HONDA REBEL máy vuông VS máy tròn

Số trang : [1] 2

HUSKY1998
02-04-2010, 11:55 AM
Trước khi hỏi rằng số khung của Rebel125 chính xác thì xem ở chổ nào thì E xin post vài tấm ảnh về các con số trên xe E như sau:

1. Ngay bên dưới cổ xe (tuy bị gỉ xét, nhưng có thể đọc được dãy số này: - số khung JC06 - 1001564)
http://img404.imageshack.us/img404/4848/img00258201003272140edi.jpg

http://img404.imageshack.us/img404/1376/img00257201003272140edi.jpg

2. Ngay phía dưới khung xe chính diện (ngay trước lốc máy)
http://img710.imageshack.us/img710/2720/img00244201003272133edi.jpg

http://img715.imageshack.us/img715/8970/img00246201003272133edi.jpg

y chang con số mà anh p.ngoc0405 đang đề cập mấy bài viết trước :number_one:! Không biết có phải đúng số này của Rebel125 ko? ~X( ~X(

3. số máy thì ae đều biết rồi hén, e xin ko post hình (cụ thể là nó nằm bên tay trái, dưới lốc máy):use_computer:

Cụ thể ntn thì nhờ anh p.ngoc0405 giải đáp giúp tiếp...thanks anh!~O)

Góp ý với các bạn, chiếc xe trên là một chiếc xe bel (nhưng lai đồ rất nhiều) Nhưng được vô bộ giấy của CB125T. Nhưng chủ không kỹ, cần phải lột bỏ tem bằng nhôm phía dưới nếu không Hugo vịn lại nó sẽ nhìn thấy sự không trùng khớp là mệt.

HUSKY1998
02-04-2010, 02:19 PM
Bạn chẳng biết tý gì về việc đăng ký xe cũng như số khung số máy cả.
Nếu lột tem nhôm đi thì xe càng mất giá nếu 1 người biết chơi xe mua, còn việc số khung và số máy trên xe trùng với đăng ký thì ''Chứng tỏ chiếc xe đó là tài sản sở hữu hợp pháp của người có tên trong cà vẹt theo xe''. chẳng liên quan gì đến mấy chú hugo vin cớ này cớ nọ cả. nó chỉ vin vào số khung hoặc số máy ko trùng với cá vẹt mà thôi,
Còn số V.I.N là số của nhà sản xuất đánh vào để nhận dạng chiếc xe sản xuất, xuất xứ từ nhà máy nào của Hãng mà thôi.
Trường hợp xe mất hết giấy tờ gốc của xe, xe bị **c lại số khung số máy, bị tranh chấp (xe là tang vật vụ án) thì lúc đó may ra Hugo mới đọc cái số V.I.N này.(Mà phải là Phòng đăng kiểm, đăng ký xe, phòng khoa học kỹ thuật hình sự mới biết đến cái dãy số này) Mấy Hugo đứng đường thì biết cái đếch gì. nó chỉ xem cái Cà vẹt có phải của CA xịn ko hay là giả sau đó mới đọc cái số Khung và máy. nếu số khung không còn rin (Đã bị đóng lại, thì có phải của dấu búa của phòng kỹ thuật CA đóng ko, khi nào ko phải như các nội dung trên thì mới đưa về đội và kiểm tra trên máy tính bằng cách nhập biển số xe vào -> nó sẽ ra Biển số này là cá nhân hay tổ chúc nào đứng tên, số khung số máy là bao nhiêu và CA nơi nào cấp, đăng ký lần thứ mấy... )
X_X

Àh, thế bác biết tại sao số V.I.N lại giống với số Sườn không? Theo bác thì xe này giấy tờ xe gì? Xe này mua dám đi xét xe không? Riêng mình chơi Bel ko nhiều chỉ wa 4 chiếc của dòng Cruicer, Bel thì 2 dòng máy vuông và máy tròn. Thế bác rành về xe vậy sao lại mua 4 cái đèn xi nhanh tròn lại lắp vào bel vuông? Riêng mình chỉ nhìn vào các góc khuất bị mốc của chiếc xe thì cũng biết xe này nguồn gốc như thế nào. mong bác chỉ giáo thêm.

p.ngoc0405
02-04-2010, 04:08 PM
Àh, thế bác biết tại sao số V.I.N lại giống với số Sườn không? Theo bác thì xe này giấy tờ xe gì? Xe này mua dám đi xét xe không? Riêng mình chơi Bel ko nhiều chỉ wa 4 chiếc của dòng Cruicer, Bel thì 2 dòng máy vuông và máy tròn. Thế bác rành về xe vậy sao lại mua 4 cái đèn xi nhanh tròn lại lắp vào bel vuông? Riêng mình chỉ nhìn vào các góc khuất bị mốc của chiếc xe thì cũng biết xe này nguồn gốc như thế nào. mong bác chỉ giáo thêm.
Còn về việc số khung số máy thì bác chủ xe đã có lời ở bài 29 rồi( về thủ tục đóng lại số khung số máy)
Chác pro toàn chơi Bel Tàu hay Trung hoa anh hùng quá, Xin lỗi Pro nha.
Mấy con Bel bác chơi toàn hàng Asia thôi. lấy đâu ra hàng sản xuất từ nhà máy Honda tại Mỹ (OHIO factory in U.S.A) Hàng Mỹ thì 1 bộ chế VE26 có giá 401 $ x 2 cái = 802 $ (Dám chơi ko pro) Còn hàng Asia thì có 100$ pro ạh. hổng biết đừng nói họ cười chết đó.
Mình toàn chơi hàng Mỹ này ko hà. Bác xem xe xịn của nhà máy Mỹ sản xuất ảnh dưới nó đây ạh (đèn tròn như shadow - bên trong có chữ USA (Xe chơi khác xe đi PRO à) :-bd

http://img227.imageshack.us/img227/6917/rebel2001.jpghttp://img202.imageshack.us/img202/6015/rebel2002.jpg

HUSKY1998
02-04-2010, 05:01 PM
Còn về việc số khung số máy thì bác chủ xe đã có lời ở bài 29 rồi( về thủ tục đóng lại số khung số máy)
Chác pro toàn chơi Bel Tàu hay Trung hoa anh hùng quá, Xin lỗi Pro nha.
Mấy con Bel bác chơi toàn hàng Asia thôi. lấy đâu ra hàng sản xuất từ nhà máy Honda tại Mỹ (OHIO factory in U.S.A) Hàng Mỹ thì 1 bộ chế VE26 có giá 401 $ x 2 cái = 802 $ (Dám chơi ko pro) Còn hàng Asia thì có 100$ pro ạh. hổng biết đừng nói họ cười chết đó.
Mình toàn chơi hàng Mỹ này ko hà. Bác xem xe xịn của nhà máy Mỹ sản xuất ảnh dưới nó đây ạh (đèn tròn như shadow - bên trong có chữ USA (Xe chơi khác xe đi PRO à) :-bd

http://img227.imageshack.us/img227/6917/rebel2001.jpghttp://img202.imageshack.us/img202/6015/rebel2002.jpg

Àh, thì ra vậy, nhưng về tốc độ, sức mạnh và độ bề... bạn đã text thử giữa con Bel tròn máy đen 2 BXC và con Bel bạn "chơi" hàng của Mỹ chưa? Nếu kết quả là như nhau thì người sử dụng đúng đồng tiền mình làm ra mới là người khôn ngoan (thấy dưới chữ ký của bạn là marketing manager) thì chắc bạn hiểu xài tiền như thế nào là người Khôn rồi nhé. chứ không phải vung tiền mồ hôi của mình ra cho nhiều là người khôn. người khôn không cần trả nhiều "ngu phí" (dùng từ của bạn) nhưng vẫn biết như thế nào là lựa chọn đúng để chọn một chiếc xe ngon. Còn cài BXC VE26 nếu bạn cần hoặc ai cần mình sẳn sàng cho 1 cái (nhưng mình đã cắt đi cái bơm xăng phụ một bên rồi).
Hy vọng bạn làm xong xe sẽ khôn phải hì hục canh lại hai bình xăng con cho đều nhé. người khôn chọn một bình đôi thôi dể canh hơn. Vì công việc đó thằng Nhật nó nghiên cứu cho mình bỏ tiền ra xài rồi. bác khỏi phải vừa tốn tiền vừa tốn công nghiên cứa việc của người ta. Vấn đề như minh đã nói " người khôn là người biết chọn món hàng nào cho kết quả tốt".

p.ngoc0405
10-04-2010, 09:34 AM
Khi bạn đọc cái tem rebel trên xe này, bạn chỉ cần nghiêng đầu 45độ là nó ngay í mà.:)):)):)):))
hóa ra xe bác Ngọc dùng bình xăng đôi đó àh, vậy tối về tháo bình xăng con xe mình đem bán kiếm 850US như của bác thui. Nhưng trước khi đi bán mình phải nhớ mang áo chống dao và đầu đội mũ bảo hiểm thui.:)):)):)):)):))

bạn ko cần nghiêng 45 độ đâu, nhìn thoáng qua là biết ngay ko cần đọc tem, còn nếu là xe nhái Rebel xịn như Rebel USA của hongda hoặc xe Husky mà dán tem Rebel bạn mới phải nheo mắt và nhìn nghiêng.
850 $ (Chếch lại thấy giá hôm nay là 499 $ /1 cái) là giá bán tại US và mới 100%, còn của xe mình là mua cũ bên cam nên không đến giá đó nhưng cũng 5tr cả bộ gồm 2 co xăng 1 co gió và 2 chế liền hàng dùng riêng cho KR3 . Bạn đi xe Husky mà cũng dùng BXC 2 chế àh, bái phục độ chơi của bạn, Bạn mua 2 cái bình này chắc mắc hơn con Húccây 150 của SYM ấy nhỉ :clapping_hand: bạn show hình chiếc xế yêu của bạn lên cho anh em chiêm ngưỡng cái, hay nó nằm sắt vụn, ve chai rồi.??
Từ dạo xe gần xong đến giờ mình đâm xấu tính, cứ thấy thằng cha nào chạy moto phía trước (Trừ 400cc trở lên) là mình cứ chạy bên cạnh nó, vê 1 cái rồi vít ga 1 cái mất hút, để lại 1 tý dư âm lại :bebe:
Thế mà vợ mình vẫn ko khoái lắm xui mình bán để mua steed hoặc shadow để bà ngồi sau cho êm hơn :-?
Có thể con xe này chưa phải là đẹp như nhiều bác đánh giá nhưng nó là tác phẩm của honda + tự tay thêm bớt đồ, gia công 1 ít nữa để nó chạy hay hơn nên em vẫn khoái, vì chạy rebel 250 nguyên bản nó chỉ đc cái xác đẹp còn máy thì yếu lắm, không theo đc thằng custom 125 và LA đâu bạn ạh, đi xe PKL như thế xấu hổ lắm, ra đường trường gặp thằng xe khách đường dài chạy sau lưng mình nó bóp còi thì đau tai lắm, xe không ngon thì chỉ có nước phanh lại cho nó vượt vì làm đếch gì chạy trước nó đc, còn gặp mấy thằng chở đồ thực phẩm thì phải vượt nó, nếu ko thì hít hơi hôi lắm, chẳng lẽ lại phải phanh lại chạy sau nó vài KM, nó mà ko bị bắn tốc độ thì nhẹ cũng 100km/h. còn nếu chỉ yêu cái dáng bên ngoài thanh lịch thì đi PSi 150 của vợ cho nó lành.

HUSKY1998
10-04-2010, 11:24 AM
bạn ko cần nghiêng 45 độ đâu, nhìn thoáng qua là biết ngay ko cần đọc tem, còn nếu là xe nhái Rebel xịn như Rebel USA của hongda hoặc xe Husky mà dán tem Rebel bạn mới phải nheo mắt và nhìn nghiêng.
850 $ là giá bán tại US và mới 100%, còn của xe mình là mua cũ bên cam nên không đến giá đó. bạn đi xe Husky mà cũng dùng BXC 2 chế àh, bái phục độ chơi của bạn.:clapping_hand:

Khi nào rảnh mình sẽ gởi vài tấm hình Husky của mình, có thể mô tả sơ lược như:đời cao hơn xe bạn, 2 máy hai pô, còn bình xăng như xe bạn thì mới hơn chuẩn hơn (nhìn 2 con ốc canh gió và 2 con ốc xả xăng dư là mình biết nhé).nổ thì nhỏ giọt, chạy lướt wa thì không biết cái gì vừa chạy wa(vì êm wá, nhiều khi cũng ko thích vì nhiều người hỏi sao xe to vậy mà nổ êm re)....
Nói chung ko cần chế cháo gì thêm vì xe lấy về mới ODO 12.000km (tương đương mới hết BH).
Còn chuyện bình xăng con thì mình đã từng phá một cái bình như của bạn(nhưng mua hàng Cam ở Tân Thành giá 800VND chứ ko phải 850US). chế xe như bạn thì mình chế trước bạn khoảng hơn 1 năm trước (hình xe cũ hình như vẩn còn, hôm nào lục ra gởi các bác xem).
Bạn xem lại trình độ về xe của mình nhá, ko ai đi Husky mà chế 2 bình xăng con chi cả.

HUSKY1998
10-04-2010, 11:36 AM
850 $ (Chếch lại thấy giá hôm nay là 499 $ /1 cái) là giá bán tại US và mới 100%, còn của xe mình là mua cũ bên cam nên không đến giá đó nhưng cũng 5tr cả bộ gồm 2 co xăng 1 co gió và 2 chế liền hàng dùng riêng cho KR3 . Bạn đi xe Husky mà cũng dùng BXC 2 chế àh, bái phục độ chơi của bạn, Bạn mua 2 cái bình này chắc mắc hơn con Húccây 150 của SYM ấy nhỉ :clapping_hand: bạn show hình chiếc xế yêu của bạn lên cho anh em chiêm ngưỡng cái, hay nó nằm sắt vụn, ve chai rồi.??
Từ dạo xe gần xong đến giờ mình đâm xấu tính, cứ thấy thằng cha nào chạy moto phía trước (Trừ 400cc trở lên) là mình cứ chạy bên cạnh nó, vê 1 cái rồi vít ga 1 cái mất hút, để lại 1 tý dư âm lại :bebe:
Thế mà vợ mình vẫn ko khoái lắm xui mình bán để mua steed hoặc shadow để bà ngồi sau cho êm hơn :-?
Có thể con xe này chưa phải là đẹp như nhiều bác đánh giá nhưng nó là tác phẩm của honda + tự tay thêm bớt đồ, gia công 1 ít nữa để nó chạy hay hơn nên em vẫn khoái, vì chạy rebel 250 nguyên bản nó chỉ đc cái xác đẹp còn máy thì yếu lắm, không theo đc thằng custom 125 và LA đâu bạn ạh, đi xe PKL như thế xấu hổ lắm, ra đường trường gặp thằng xe khách đường dài chạy sau lưng mình nó bóp còi thì đau tai lắm, xe không ngon thì chỉ có nước phanh lại cho nó vượt vì làm đếch gì chạy trước nó đc, còn gặp mấy thằng chở đồ thực phẩm thì phải vượt nó, nếu ko thì hít hơi hôi lắm, chẳng lẽ lại phải phanh lại chạy sau nó vài KM, nó mà ko bị bắn tốc độ thì nhẹ cũng 100km/h. còn nếu chỉ yêu cái dáng bên ngoài thanh lịch thì đi PSi 150 của vợ cho nó lành.

Thật tội nghiệp cho bác, ít được đi xe ngon wá nay đi được con xe tương đối khá (mình dựa theo mô tả của bạn thôi) thì thấy như mình đang đi trên mây.
mà cũng đúng, vì ngoài đó cũng xa xôi. chứ Sài Gòn thì có thiếu gì đâu. Khi người ta sử dụng nhiều đồ tốt và từng thấy nhiều cái tốt hơn thì người ta chỉ thấy mình như cát trên sa mạc. bác cố gắn đi nhiều chiếc thật sự gọi là "ngon" nhé. khi đó sẽ thấy xe mình chưa là gì.

p.ngoc0405
10-04-2010, 01:14 PM
Thật tội nghiệp cho bác, ít được đi xe ngon wá nay đi được con xe tương đối khá (mình dựa theo mô tả của bạn thôi) thì thấy như mình đang đi trên mây.
mà cũng đúng, vì ngoài đó cũng xa xôi. chứ Sài Gòn thì có thiếu gì đâu. Khi người ta sử dụng nhiều đồ tốt và từng thấy nhiều cái tốt hơn thì người ta chỉ thấy mình như cát trên sa mạc. bác cố gắn đi nhiều chiếc thật sự gọi là "ngon" nhé. khi đó sẽ thấy xe mình chưa là gì.

Đúng vậy
mình chưa được đi xe ngon nhiều vì thu nhập của mình còn thấp, nhưng nói về Rebel mà chơi nguyên bản thì quê lắm, nhất là dòng máy bầu X_X gặp longnguyen lúc nào cũng có, xe mà xịn thì DOD 5000km có 1600$ à, thêm giấy có 1000$ nữa là vị chi 2.600$ (chắc là ko có mấy vết xước), nếu xe bạn mà DOD 12.000 chắc là lúc mua 38-40 tr nhỉ? Đã gọi chơi xe mà đi đi xe máy bầu thì oai vãi lúa luôn :)) mua con Hongda cho nó rẻ mà đẹp.
Mà mình cũng chào cái thớt này luôn, vô đây chỉ tổ cãi cùn với mấy bạn. chỉ nói đơn giản cái ống bô 67 nguyên xịn gần mới đã có giá bán hơn 8 củ.(ko nhớ trang nào bán) vậy ai mua? mấy ông nội mua về đi thì dám ko? chơi xe là vậy. Con steed của Quốc anh sau khi độ lại bạn biết giá bao nhiêu ko? sợ nói ra bạn đau tim mà đột qụy mất.
:p

HUSKY1998
10-04-2010, 02:02 PM
Đúng vậy
mình chưa được đi xe ngon nhiều vì thu nhập của mình còn thấp, nhưng nói về Rebel mà chơi nguyên bản thì quê lắm, nhất là dòng máy bầu X_X gặp longnguyen lúc nào cũng có, xe mà xịn thì DOD 5000km có 1600$ à, thêm giấy có 1000$ nữa là vị chi 2.600$ (chắc là ko có mấy vết xước), nếu xe bạn mà DOD 12.000 chắc là lúc mua 38-40 tr nhỉ? Đã gọi chơi xe mà đi đi xe máy bầu thì oai vãi lúa luôn :)) mua con Hongda cho nó rẻ mà đẹp.
Mà mình cũng chào cái thớt này luôn, vô đây chỉ tổ cãi cùn với mấy bạn. chỉ nói đơn giản cái ống bô 67 nguyên xịn gần mới đã có giá bán hơn 8 củ.(ko nhớ trang nào bán) vậy ai mua? mấy ông nội mua về đi thì dám ko? chơi xe là vậy. Con steed của Quốc anh sau khi độ lại bạn biết giá bao nhiêu ko? sợ nói ra bạn đau tim mà đột qụy mất.
:p

Một người Việt Nam mà đòi hơn hàng trăm kỹ sư Nhật :)):)):)):)):)):))

p.ngoc0405
10-04-2010, 02:13 PM
Một người Việt Nam mà đòi hơn hàng trăm kỹ sư Nhật :)):)):)):)):)):))

Quá coi thường người Việt Nam rồi, Liệt kê ra thì nhiều lắm, Bản thân mình ko giỏi hơn thằng Nhật được nhưng Cha đẻ cuả máy ATM là người Việt đó bạn, chắc là hơn hàng vạn thằng kỹ sư Nhật đấy chứ.
Nói chuyện với bạn thấy tốn calo. bai nhé, :bebe:

DrSlum
10-04-2010, 06:51 PM
Dzô thớt của MOD chửi nhau um cù tỏi. Thớt này là để show ảnh rebel mờ. Còn vấn đề kỹ thuật thì các bác bàn ở Ai mê rebel thì vào đây chứ nhỉ???
@ All: :bebe: :bebe: :go::go:

kumut23
10-04-2010, 07:41 PM
cái ông Husky này đi đâu cũnt thấy ông om xồm,nói chuyện trên trời mà chuyện nào không ra chuyện nào, chán thật, ai có kinh nghiệm nhiều về xe, thì chia sẽ cho ae biết, không quan trọng là xe ta hay xe tàu, nếu có kinh nhgie6m thì ae hoc hỏi, sao mà chê khen?chẳng lẽ là trên đây chỉ có 1 mình ông dùng Hus-ki nên không ai chia se gi hết, nên lại buồn, nếu vậy thì bán xe huski đi, rồi bù thêm ít tiền nữa ra mua chiêc Hồng đà, hoac lifan về chạy cho rồi

DrSlum
10-04-2010, 09:38 PM
cái ông Husky này đi đâu cũnt thấy ông om xồm,nói chuyện trên trời mà chuyện nào không ra chuyện nào, chán thật, ai có kinh nghiệm nhiều về xe, thì chia sẽ cho ae biết, không quan trọng là xe ta hay xe tàu, nếu có kinh nhgie6m thì ae hoc hỏi, sao mà chê khen?chẳng lẽ là trên đây chỉ có 1 mình ông dùng Hus-ki nên không ai chia se gi hết, nên lại buồn, nếu vậy thì bán xe huski đi, rồi bù thêm ít tiền nữa ra mua chiêc Hồng đà, hoac lifan về chạy cho rồi

:-SS :-SS :-SS Em đồ là sắp có chiện lớn xảy ra. Hi vọng là Chiến tranh lạnh nghe. Các bác nên giận hờn nhau và ko nói j thì tốt hơn. Đừng chửi nhau nha. X_X

HUSKY1998
11-04-2010, 03:42 PM

Bác này nóng wa1, thui theo nhu cầu của các bác em cũng cho em nó lên để các bác nhìn mẹt Husky của em he..he.. em không phá phách gì nhiều nên có seo để vậy. chỉ thay ghi-đông của Hugo để cho nó gọn hơn đi trong SG ko vướn thui.http://www.flickr.com/photos/upload/done/http://www.flickr.com/photos/upload/done/

HUSKY1998
11-04-2010, 03:56 PM
không rành vụ up hình lém nên ko biết xem được ko? làm lại cái, các bác thông củm.http://www.flickr.com/photos/49207041@N02/
cái này nữa cho chắc.http://www.flickr.com/photos/49207041@N02/

p.ngoc0405
11-04-2010, 04:28 PM
không rành vụ up hình lém nên ko biết xem được ko? làm lại cái, các bác thông củm.http://www.flickr.com/photos/49207041@N02/
cái này nữa cho chắc.http://www.flickr.com/photos/49207041@N02/

Xe Rebel thì ko có ai mua về mà chạy trời mưa đâu bạn, trời mưa đi xe ga cho sướng, bạn nên tháo 2 cái chắn bùn = xăm oto cắt ra vứt đì, nhìn 2 lúa quá, cả 2 cây gương ấy nữa, chơi gương zin hoặc gương độ đi bạn....X_X
Cái BXC này thì phải thay giclo và kim xăng khác, nếu ko nó chạy không ra gì đâu, đề 3 với con ex 135cc thì vút 1 cái quay lại ko thấy thằng EX đâu, nhìn trước hóa ra thấy bóng nó nhạt nhòa trước cả trăm mét rồi...
đồng thời thay luôn bộ lốp đi bạn, chạy lốp này nặng lắm, hình như tubeless lắp xăm phải hông? (cái trước) Còn cái sau chỉ đi off thôi, chạy đường phố (Nhựa asphan) nó không bám đường khi chạy tốc độ cao mà vào cua thì hãi lắm, máu nữa múc lốp 140/90-15 chạy cho sướng (Sài gòn thiếu gì. 1tr 1 cái chứ mấy?) .
Nói bác đừng buồn. Con xe này thua con xe của Loong nguyen bán cho mình bạn ạ. xe máy bầu ko có người chơi đâu, nó sản xuất từ 92-96 mà ko bán đc nên lại phải sản xuất máy vuông từ 96 -2010 bạn ạh. hay là con này bạn mua của Loongnguyen vậy?
Con xe của loongnguyen còn zin tới cái chìa khóa DOD 6700km mà có 1600$ thui. (Rao 2000$ hổng ai mua, sau đó mãi mới bán cho 1 tay mới tập tọe chơi Bel với giá 1600$)
http://muare.vn/oto-xemay/2543511
Nó như honda@ và honda PSi ấy, 1 mẹ đẻ ra, 1 loại khung và 1 loại máy và tất cả các chi tiết chính thì i chang nhau, chỉ khác bề ngoài 1 tý nhưng 1 cái là cả trăm triệu còn 1 cái có 25 triệu mà ko ai thèm nhìn bạn àh.
Tất nhiên xe nào cũng là xe, xe xịn cũng như lô, có mà đi là may lắm rồi, còn chơi xe là 1 vấn đề khác, "Sở thích và điều kiện kinh tế + hiểu biết +....." nhưng bạn đừng vội chê người khác trong khi mình chưa hiểu biết nhiều, hãy nghiên cứu thật nhiều, lắng nghe thật nhiều bạn sẽ thấy nhiều điều hay và bổ ích,:beer:

kumut23
11-04-2010, 04:55 PM
Bác này nóng wa1, thui theo nhu cầu của các bác em cũng cho em nó lên để các bác nhìn mẹt Husky của em he..he.. em không phá phách gì nhiều nên có seo để vậy. chỉ thay ghi-đông của Hugo để cho nó gọn hơn đi trong SG ko vướn thui.http://www.flickr.com/photos/upload/done/http://www.flickr.com/photos/upload/done/

Diễn đàn là nơi ae chia se kinh nghiêm hiểu biết xe, ae nào có xe trước, co kinh nghiệm nhiều thì chia sẽ cho ae tới sau, bat cứ đó là xe tây, hay xe nhât, xe tàu gì...Anh hơn tui, tui hơn anh thi kết quả có được gì lợi đâu, thêm bạn bớt thù
Chúc anh em trên diễn đàn ngày càng gần nhau, học hỏi đuợc nhiều đều bổ ích từ ae
Ku

HUSKY1998
11-04-2010, 08:31 PM
Xe Rebel thì ko có ai mua về mà chạy trời mưa đâu bạn, trời mưa đi xe ga cho sướng, bạn nên tháo 2 cái chắn bùn = xăm oto cắt ra vứt đì, nhìn 2 lúa quá, cả 2 cây gương ấy nữa, chơi gương zin hoặc gương độ đi bạn....X_X
Cái BXC này thì phải thay giclo và kim xăng khác, nếu ko nó chạy không ra gì đâu, đề 3 với con ex 135cc thì vút 1 cái quay lại ko thấy thằng EX đâu, nhìn trước hóa ra thấy bóng nó nhạt nhòa trước cả trăm mét rồi...
đồng thời thay luôn bộ lốp đi bạn, chạy lốp này nặng lắm, hình như tubeless lắp xăm phải hông? (cái trước) Còn cái sau chỉ đi off thôi, chạy đường phố (Nhựa asphan) nó không bám đường khi chạy tốc độ cao mà vào cua thì hãi lắm, máu nữa múc lốp 140/90-15 chạy cho sướng (Sài gòn thiếu gì. 1tr 1 cái chứ mấy?) .
Nói bác đừng buồn. Con xe này thua con xe của Loong nguyen bán cho mình bạn ạ. xe máy bầu ko có người chơi đâu, nó sản xuất từ 92-96 mà ko bán đc nên lại phải sản xuất máy vuông từ 96 -2010 bạn ạh. hay là con này bạn mua của Loongnguyen vậy?
Con xe của loongnguyen còn zin tới cái chìa khóa DOD 6700km mà có 1600$ thui. (Rao 2000$ hổng ai mua, sau đó mãi mới bán cho 1 tay mới tập tọe chơi Bel với giá 1600$)
Nó như honda@ và honda PSi ấy, 1 mẹ đẻ ra, 1 loại khung và 1 loại máy và tất cả các chi tiết chính thì i chang nhau, chỉ khác bề ngoài 1 tý nhưng 1 cái là cả trăm triệu còn 1 cái có 25 triệu mà ko ai thèm nhìn bạn àh.
Tất nhiên xe nào cũng là xe, xe xịn cũng như lô, có mà đi là may lắm rồi, còn chơi xe là 1 vấn đề khác, "Sở thích và điều kiện kinh tế + hiểu biết +....." nhưng bạn đừng vội chê người khác trong khi mình chưa hiểu biết nhiều, hãy nghiên cứu thật nhiều, lắng nghe thật nhiều bạn sẽ thấy nhiều điều hay và bổ ích,:beer:

Bác nói cái gì cũng đúng, nhưng đúng với người ít biết hơn bác (mình thì cũng ko biết nhiều). Nhưng có cái này bác nhìn nhận như thế nào nhé.
1/ Hai cái chắn bùn được mình tự tay làm bằng da bò. Vì SG mưa nắng thất thường mình làm ko xa nhà lắm nên nhiều khi sáng đi nắng ngon chiều...èo. Sình văng từ sau ra trước và từ trước ra sau. Nhìn kỹ sẽ thấy 2 cái này được thiết kế giống với Yếm trên bình xăng(chỉ trang trí chơi theo sở thích hai lúa). Nhưng cũng học đòi từ tụi US. Ko lẽ Mỹ nó ko có tay ga đi khi trời mưa. Có một số nhà sx làm những phụ kiện này bán cho ai? Bạn tìm hiểu thêm nhá.
2/ Hai cây gương, bạn thấy mình thay cái ghi đông của xe CB của mấy chú Hugo cho đở vướng ko? Nếu gắn gương Zin thì nó to wa1 nhìn chỉ thấy gương thôi không thấy đầu xe. cặp gương này ko giống cặp gương vài chục như bạn thấy ngoìa đường đâu nhé, nhìn kỹ tí. Còn gương độ, xe có độ gì đâu đi gắn gương độ? ai nhìn?
3/ Cặp vỏ: bạn biết bao nhiêu về xe mà nhìn ra vậy? vỏ trước là theo xe nhé. Nếu bạn có cái nào gai như vậy bán cho mình chứ SG lạc hậu wa tìm đỏ mắt ko có. Vỏ sau bạn biết vỏ gì ko? mà nếu biết thì đâu phát biểu vậy, size thì mình giữ như cũ 130-90-15 nhưng đó là vỏ Dunlop gai như vỏ zin 1triệu 400 ngàn một cái đấy (nếu bạn có rẻ hơn thì bán mình mua luôn, ko nói chơi đâu). Vậy thì nói như bạn hai cái vỏ theo xe ko nên xài àh. bạn chạy thử chưa?
4/ Xe máy bầu và máy vuông, ngoìa bạn ít xe wá nên bạn chỉ biết wa mạng thôi chứ trong này thì có xe máy bầu từ 92-98 chứ ko phải 96. Sao bạn biết nó ko bán được? Bạn làm ra àh?Hay là do nó dùng đồ tốt nhiều wá mà giá thành cao bán ko được? Hay nó chỉ làm hàng ngon cho dân nó chạy(tụi Nhật toàn chạy Bel này). Vì nó hai bình xăng con chạy ngon hơn nên bạn mới học đÒi bắt chước mua gắn vào xe mình mà gọi rằng "ĐỘ".ở ngoài bạn mình thấy như thế này nè: Ví như là về vùng sâu vùng xa mà lại cho họ cái Iphone vậy đó , họ sẽ không biết xài (vì vậy sẽ vô dụng). Nếu cho họ cái lưởi cuốc mòn thì họ sẽ sửa lại và sữ dụng thì họ thấy ý nghĩa hơn, và thấy nó tuyệt vời số 1. Bel máy tròn mà ngoìa bạn ko ai xài, mình nghe thấy nhớ lại phim "THƯỢNG ĐẾ CŨNG PHẢI CƯỜI" quá.
5/ Xe Longnguyen bán 1600 cho ai? chiếc bạn nói ODO 6700km ấy, bạn biết ko? chính mình dẩn đi mua cho một người bạn giá 1900US đó. sao bạn biết là bán 1600US? bạn hề biết mà sao nói lung tung. nhà mình với nhà Longnguyen ko xa như nhà bạn đâu.
6/Đoạn này bạn để giành suy nghỉ nhá" "Sở thích và điều kiện kinh tế + hiểu biết +....." nhưng bạn đừng vội chê người khác trong khi mình chưa hiểu biết nhiều, hãy nghiên cứu thật nhiều, lắng nghe thật nhiều bạn sẽ thấy nhiều điều hay và bổ ích".

Còn mỗi khi nói là bạn cứ như mình là nhiều tiền vậy, bạn nhiều tiền hơn mình ko? xe bạn nhiều hơn mình ko?
người giàu ko bao giờ vổ ngực rằng họ giàu.

Bạn có cái xe @ nào 25 triệu bán mình mua?
Hai chiếc xe của bạn: môt bel dọn lại (ko phải độ nhé) chỉ mua đồ cùng hãng mà mới gắn vào thì ko gọi là độ. bạn tìm hiểu kỹ xe độ rồi hãy nói đến từ độ. một là ware thái thì đã nhiều chưa?giá trị hai chiếc được bao nhiêu ở thời điểm này? (sao ko mua tay ga vài trăm triệu đi khi trời mưa cho sướng?

Một điều nữa, là người chạy dòng xe này không ai ra đua tốc độ cả, lớn rồi chững chạc tí. nếu chơi tốc độ thì anh em trong này toàn chơi FZ ko thôi. SF còn chê ko đã thì chạy bel mà nói tới tốc độ làm gì?

p.ngoc0405
11-04-2010, 09:11 PM
[QUOTE=HUSKY1998;50332][B]
Ko cãi nhau với bạn vì có giải thích bạn cũng hổng hiểu cái gì ra cái gì cả, cứ cho bạn thắng đi vì bạn hay cãi theo kiểu cãi cùn,
mình ko giàu, không phải nhiều tiền, không là cái gì cả, nhưng xin lỗi, Husky cho mình ko thèm lấy. bel máy bầu vừa bán vừa biếu cũng hỗng thèm, đi mấy con xe đó thấy xấu hổ.
Xe @ nè biển đẹp, biển này mua mất 1000$ là ít nếu biển xấu chắc 20 tr thôi http://rongbay.com/c20/raovat-7680735/ban-150-bien-3333-gia-32-trieu.html
Vỏ xe vô michelin có 600k -750k 1 cái, 1,4 triệu là ngu phí đó bạn, vì hàng này người dùng nhiều họ hổng mua, còn nếu hàng theo xe là hàng BRIGESTONE, ko có dunlop nhé, bạn nên nhớ 1 điều độ đây là độ option hoặc độ theo gói phụ kiện của hãng, ko phải độ hàng khác vào, 2 từ này chỉ đọc mà ko nghiên cứu các bài trước hoặc trí nhớ kém là ko hiểu đc đâu nhé.
còn đồ theo xe nó có ký hiệu, bạn có biết BXC26 A EA là của nước nào sản xuất và nước nào mới dùng ko? mỗi kí hiệu nó lệch nhau về chất lượng và giá tiền cũng như công dụng. như vàng ấy, lệch 1 số là gía nó khác nhau nhiều lắm, bạn thay đồ theo của hãng nhưng khác 1 con số là khác nhau hoàn toàn, như bộ quần áo công an chẳng hạn, vải như nhau, đường may như nhau, nhưng cái sao và cái gạch nó khác, cái chữ trên bảng tên nó khác. người ngu nhìn ko biết đâu.
Bạn biết Bel máy bầu tốt ko? tìm trong google ấy. Chạy husky rồi lên con này thì sướng rồi, như trên mây ấy. Xin lỗi bạn máy vuông mà DOD 6700km thì ko dưới 3,700$ đâu, đắt gấp 2 đấy.
Xe tay ga mình ko mua đc vì thu nhập mỗi tháng có 20-30 củ, còn tháng tết thì cũng khoảng 100 củ gì đó bạn ạ, mưa lớn thì mượn 470 LX của ông già đi cho lành. đang cố tăng lên 570 đây.
bye bye.

DrSlum
12-04-2010, 09:02 AM
@ Bác Husky: xe bác cũng đẹp nhể??? Nhưng em có 1 thắc mắc: xe bác nguyên bản là husky rùi sao bác lại độ lên Rebel??? Có phải đi ngược với thiên hướng chuộng đồ gin của bác? Em nhớ ko nhầm thì bác đã từng nói thằng Nhật chẳng làm thừa cái j cơ mà. Vậy chẳng nhẽ lại thừa cả cái Rebel trong cái SYM? Em tự hỏi tại sao bác cứ lên án cái việc bác Ngọc độ xe của mình nhỉ? Bác Ngọc còn lắp đồ Rebel vào xe Rebel cơ mà? :-bd

@ Bác Ngọc: xe bác đẹp thật nhưng xếp cạnh xe bác Husky thì với e là như nhau. Em nói thật! Vì nếu ko nói là Husky thì em sẽ tưởng xe bác Husky là xe rebel đấy. :beer:

@ Cả 2 bác: Mỗi người 1 điều kiện, mỗi người 1 mục đích. Người thì có khung husky nhưng ko thể mua rebel thì đành độ Husky lên Rebel. Người thì có Rebel rùi nhưng lại mún thoả chí đam mê về tốc độ về chất lương thì lại mua đồ mới về để làm lên 1 con xe có tầm hơn. 2 bác có thể đều có kinh nghiệm về xe cũng như sửa xe nhưng 2 bác đã từng đặt mình vào vị trí của người kia chưa? Em thấy 2 phong cách chơi xe của 2 bác là khác nhau vì thế 2 bác đừng cãi nhau nữa làm j.

Hãy hiểu, thông cảm và chia sẻ. :-bd
~O) B-)

HUSKY1998
12-04-2010, 09:19 AM
[QUOTE=HUSKY1998;50332][B]
Ko cãi nhau với bạn vì có giải thích bạn cũng hổng hiểu cái gì ra cái gì cả, cứ cho bạn thắng đi vì bạn hay cãi theo kiểu cãi cùn,
mình ko giàu, không phải nhiều tiền, không là cái gì cả, nhưng xin lỗi, Husky cho mình ko thèm lấy. bel máy bầu vừa bán vừa biếu cũng hỗng thèm, đi mấy con xe đó thấy xấu hổ.
Xe @ nè biển đẹp, biển này mua mất 1000$ là ít nếu biển xấu chắc 20 tr thôi http://rongbay.com/c20/raovat-7680735/ban-150-bien-3333-gia-32-trieu.html
Vỏ xe vô michelin có 600k -750k 1 cái, 1,4 triệu là ngu phí đó bạn, vì hàng này người dùng nhiều họ hổng mua, còn nếu hàng theo xe là hàng BRIGESTONE, ko có dunlop nhé, bạn nên nhớ 1 điều độ đây là độ option hoặc độ theo gói phụ kiện của hãng, ko phải độ hàng khác vào, 2 từ này chỉ đọc mà ko nghiên cứu các bài trước hoặc trí nhớ kém là ko hiểu đc đâu nhé.
còn đồ theo xe nó có ký hiệu, bạn có biết BXC26 A EA là của nước nào sản xuất và nước nào mới dùng ko? mỗi kí hiệu nó lệch nhau về chất lượng và giá tiền cũng như công dụng. như vàng ấy, lệch 1 số là gía nó khác nhau nhiều lắm, bạn thay đồ theo của hãng nhưng khác 1 con số là khác nhau hoàn toàn, như bộ quần áo công an chẳng hạn, vải như nhau, đường may như nhau, nhưng cái sao và cái gạch nó khác, cái chữ trên bảng tên nó khác. người ngu nhìn ko biết đâu.
Bạn biết Bel máy bầu tốt ko? tìm trong google ấy. Chạy husky rồi lên con này thì sướng rồi, như trên mây ấy. Xin lỗi bạn máy vuông mà DOD 6700km thì ko dưới 3,700$ đâu, đắt gấp 2 đấy.
Xe tay ga mình ko mua đc vì thu nhập mỗi tháng có 20-30 củ, còn tháng tết thì cũng khoảng 100 củ gì đó bạn ạ, mưa lớn thì mượn 470 LX của ông già đi cho lành. đang cố tăng lên 570 đây.
bye bye.

..."Vỏ xe vô michelin có 600k -750k 1 cái, 1,4 triệu là ngu phí đó bạn, vì hàng này người dùng nhiều họ hổng mua, còn nếu hàng theo xe là hàng BRIGESTONE, ko có dunlop nhé"... Cập nhật lại thông tin đi bác . Nếu ngoài đó ít xe wá vào đây anh em dẩn đi wa mấy chổ nhập moto về cho xem Bel nó xài vỏ gì, Harley xài vỏ gì?... nhé. Michelin mà đòi theo Dunlop vui thật.:)):)):)):)):)). Câu chuyện "Độ xe" và sự "ảo tưởng" của bác mình có thể lưu lại và làm các tập tiếp theo của phim "THƯỢNG ĐẾ CŨNG PHẢI CƯỜI" và ko ai có khả năng là nhân vật chính của phim ngoài bạn đấy.
Xe cũ wá chạy ko nổi mua đồ gắn vào lộ "ĐỘ":)):)):)):)):)):clapping_hand::clapping_hand::clap ping_hand:
TP.HCM có hàng trăm cửa hàng "ĐỘ" xe rùi. Còn BXC của xe mình và xe bạn khác nhau mã số ko? Hay nó được mua bên Mỹ? Nhìn vậy mà ko so sánh được àh?. bác có nổ cũng vừa thui, Ngoài bác có được con xe LX470 thì cũng không là gì với đất trong SG này cả. mà sao nói mưa đi tay ga của đàn bà mà sao giờ lại nói đi LX470? càng nói thấy bác càng hợp với xe tay ga đấy. chúc bác vui mà suy nghĩ.

HUSKY1998
12-04-2010, 09:31 AM
@ Bác Husky: xe bác cũng đẹp nhể??? Nhưng em có 1 thắc mắc: xe bác nguyên bản là husky rùi sao bác lại độ lên Rebel??? Có phải đi ngược với thiên hướng chuộng đồ gin của bác? Em nhớ ko nhầm thì bác đã từng nói thằng Nhật chẳng làm thừa cái j cơ mà. Vậy chẳng nhẽ lại thừa cả cái Rebel trong cái SYM? Em tự hỏi tại sao bác cứ lên án cái việc bác Ngọc độ xe của mình nhỉ? Bác Ngọc còn lắp đồ Rebel vào xe Rebel cơ mà? :-bd

@ Bác Ngọc: xe bác đẹp thật nhưng xếp cạnh xe bác Husky thì với e là như nhau. Em nói thật! Vì nếu ko nói là Husky thì em sẽ tưởng xe bác Husky là xe rebel đấy. :beer:

@ Cả 2 bác: Mỗi người 1 điều kiện, mỗi người 1 mục đích. Người thì có khung husky nhưng ko thể mua rebel thì đành độ Husky lên Rebel. Người thì có Rebel rùi nhưng lại mún thoả chí đam mê về tốc độ về chất lương thì lại mua đồ mới về để làm lên 1 con xe có tầm hơn. 2 bác có thể đều có kinh nghiệm về xe cũng như sửa xe nhưng 2 bác đã từng đặt mình vào vị trí của người kia chưa? Em thấy 2 phong cách chơi xe của 2 bác là khác nhau vì thế 2 bác đừng cãi nhau nữa làm j.

Hãy hiểu, thông cảm và chia sẻ. :-bd
~O) B-)

Sorry bác, em đùa tí chứ cái nick HUSKY1998 em chỉ lấy vậy để mọi người tưởng em đang đi HUSKY để dể nói chuyện thui. chứ xe em là Bel thứ thiệt đấy. nhìn kỹ thì sẽ thấy từng con ốc nó còn chưa lai ấy mà. cũng chẳng làm cho bóng bẩy gì cả, có sao để vậy và rửa sạch là xong.he..he. Riêng cái tay lái SG kẹt xe wá nên thay cho nó khỏi vướn người khác, và cặp kính cũng phải thay cho phù hợp với Ghi-đông. cáo lỗi đã làm AE hiểu nhầm.:beer::beer::beer::beer:

chaienadv
12-04-2010, 09:36 AM
Sorry bác, em đùa tí chứ cái nick HUSKY1998 em chỉ lấy vậy để mọi người tưởng em đang đi HUSKY để dể nói chuyện thui. chứ xe em là Bel thứ thiệt đấy. nhìn kỹ thì sẽ thấy từng con ốc nó còn chưa lai ấy mà. cũng chẳng làm cho bóng bẩy gì cả, có sao để vậy và rửa sạch là xong.he..he. Riêng cái tay lái SG kẹt xe wá nên thay cho nó khỏi vướn người khác, và cặp kính cũng phải thay cho phù hợp với Ghi-đông. cáo lỗi đã làm AE hiểu nhầm.:beer::beer::beer::beer:

Hic...hic...thì ra là zậy hèn chi tui tưởng thớt này sắp xảy ra chiến tranh rùi chứ....:D

custom&cruise
13-04-2010, 12:20 AM
Chào các bạn.
Mình lần đầu tiên tham gia diễn đàn này, đọc và hiểu được nhiều điều bổ ích, lý thú, cũng như đam mê của mọi người, đây là nơi chia sẻ kinh nghiệm qúi báu của mọi người chứ không phải nơi mọi người cãi nhau và móc nhau.
Đọc nội dung bài [ rebel nhà em nè] là nơi để anh em show chiếc xe của mình, tuy nó chưa đẹp, chưa tốt, chưa phải hiếm... nhưng là tài sản riêng của người đó, là niềm vui, là bạn đường và nơi thể hiện cái tôi của cá nhân mình, đấy mới là điều quan trọng.
Đọc bài viết của các bạn tôi dưa ra nhận xét cá nhân sau:
Của bạn P.ngoc0405 thì thấy có mấy vấn đề sau :
Giỏi tìm tòi nghiên cứu, nhằm thỏa mãn sở thích của mình thông qua chiếc xe.
Của bạn Husky, có sao dùng vậy, đi được là được.

Thật ra tôi nói thế vì thấy bạn Husky không có ý tưởng xây dựng diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn, trong trang rebel online, mọi người vào đó thì không kể tuổi tác, dân tộc, màu da... chỉ cần có cùng sở thích đam mê rebel là được, "Câu slogan của trang này là: Không chỉ là một chiếc xe... nó còn là một phong cách sống" hai bạn là người VN cả vậy mà không thấy giúp được gì cho nhau, cho anh em, cho diễn đàn, còn vào cãi lộn, MOS trang này dễ tính quá.
Đọc kỹ bài của bạn Ngọc0405 thì đúng như trong Rebel online trả lời
[mình không biết chụp lại ảnh khi nói chuyện với MOS của trang]
Có 3 vấn đề sau: theo Mos và một số người choi rebel có thâm niên ở trong diễn đàn
http://www.surfmaine.com/rebel/
1- Rebel có rất nhiều loại hàng, tùy theo yêu cầu sản xuất và luật lệ của nước sở tại ...nên cấu tạo 1 số bộ phần khác nhau (nó viết rất rõ: Thông số kỹ thuật có thể thay đổi theo catalog này mà không cần báo trước)
Do luật của bang California khác về khí thải nên xe sản xuất cho thị trường này hơn hẳn về tốc độ cũng như độ bền được gọi là Phiên bản hoàn thiện nhất ''LIMITED EDITION'' (full option) để loại bỏ 4 đối thủ khác là Kawasaki, suzuki và yamaha http://translate.googleusercontent.com/translate_c?hl=vi&langpair=en%7Cvi&u=http://www.motorcyclistonline.com/features/122_0010_honda_rebel_kawasaki_ninja_250r_suzuki_gz 250_yamaha_virago_250/index.html&rurl=translate.google.com.vn&usg=ALkJrhgSaOYiOJETvSOD21awespoVm5lIQ
Máy bầu không được ưa chuộng tại thì trường này. theo 1 số đánh giá trên trang thì Honda ra phiên bản máy bầu từ năm 1992 và kết thúc năm 1996, nó ra đời nhằm thay thế máy vuông, cánh tản nhiệt theo kiểu shadow nhưng không có két nước và đã không được thì trường đón nhận, người sử dụng đã mua và không thỏa mãn với hình dáng và hiệu năng sử dụng của động cơ nên đã chuyển sang dùng máy vuông và dọa tẩy chay rebel tại thị trường Mỹ và các quốc gia khác, buộc honda phải sản xuất loại máy với cánh tản nhiệt cũ nhưng cải tiến thêm mấy cánh tản nhiệt trên nắp quy lát như custom nhằm đáp ứng hiệu năng công suất động cơ từ năm 1996 về sau,
3. Do sự cạnh tranh về giá thành và nhu cầu thực tế sử dụng tại các quốc gia nên Honda bỏ bớt các cấu hình cao trên xe (không có option)
cái này các bạn mua xe oto hoặc các phương tiện giao thông đắt tiền sẽ thấy rõ.
4. Do cấu tạo phức tạp của động cơ và hoạt động của cốt cam nên việc thay 1 số chi tiết nhằm gia tăng tốc độ như xe bạn Ngọc0405 là hợp lý. thay nhông sau 30 thì máy sẽ làm việt ít hơn nhưng công suất vẫn khỏe do đủ nhiên liệu, nhưng bạn vẫn thiếu 1 chi tiết khác, đó là cần thay bộ côn khác hoặc dùng 7-8 lá côn vào bộ côn thay cho 6 lá, như thế chạy mới hơn hẳn về độ bền của bộ ly hợp.
Một số tính toán hợp lý trong việc thay chế, giclo, bô e, bô xả, giảm xóc... nhằm tăng thêm tốc độ, giảm nhiệt độ và cường độ làm việc của động cơ.
...
Còn bạn husky:
Xe bạn có mấy yếu điểm sau:
Xe bạn là đời máy bầu (xe máy bầu ko được đánh giá cao trong dong Rebel và người sử dụng thường rất mau chán, thanh lý ngay sau khi mua nên xe máy vuông về VN toàn DOD rất nhiều, còn máy bầu thì DOD rất ít, có cái còn mới tinh luôn, bởi bên ngoài nó không đẹp và chạy nó nóng, chạy đường dài với các xe khác thì máy lộ yếu điểm ngay, 200-300km liên tục thì dầu nhớt sẽ loãng như nước và máy quá nóng dẫn đến bục hết roăng cao su [có mục trong rebel online nói về vấn đề này] nó không phải là dòng Cruise thực thụ)
Xe của bạn Husky lắp nhiều chi tiết không đồng nhất
1. lốp thì như bạn Ngoc0405 nói, Lốp sau không thích hợp với với đường phố, mặt lốp xe dùng chạy đường phố là như mặt lốp của dòng tay ga cao cấp hoặc spost.
2. Cái tay lái bạn Husky lắp là của dòng nake+spost ko thích hợp với cruire nên lắp vào chạy rất khó vì tư thế ngồi không thỏa mái, dẫn đến chạy nặng và khó xử lý những tình huống khẩn cấp, không ai dùng đồ nake sang lắp cruise, đi trong phố lại càng khó khăn hơn, nếu bạn nói đi trên may là [cố đấm ăn xôi]
3. Xe 250 thì bảng số không phải như thế, đó là bảng 175 trở xuống, 250 bảng số A tráng xanh gì cũng A. Vậy xe này là nopp, nếu máy vuông còn lướt qua CSGT, còn máy bầu rất khó thoát [nhìn máy biết 250 ngay]
....
Qua 1 số chi tiết phân tích trên Rebel online và cá nhân tôi thấy:
2 con xe giống nhau là vì đều Rebel nhưng đi thì khác nhau hoàn toàn, về chất lượng cũng như giá cả tuy chiêc cũ chiếc mới, [nếu bứn trên trang rebel online thì xe của bạn husky chỉ bằng 1/2 giá tiền xe bạn ngoc0405 vì giấy tờ và máy móc xe [so sánh dời máy vuông và tròn chứ không phải mới và cũ] :bash::bash::bash:
mời các bạn vào http://www.surfmaine.com/rebel/ để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm thực tiễn nhé và giúp đỡ nhau về kinh nghiệm xe, vì vào trang Rebel online toàn nói tiếng Anh cả, Dịch mệt cả người #:-S
Vài lời như thế mong ACE rebel ngày càng phát triển.
:beer::beer::beer:

HUSKY1998
13-04-2010, 09:24 AM
Bác này thông thái nè :" Xe 250 thì bảng số không phải như thế, đó là bảng 175 trở xuống, 250 bảng số A tráng xanh gì cũng A. Vậy xe này là nopp, nếu máy vuông còn lướt qua CSGT, còn máy bầu rất khó thoát [nhìn máy biết 250 ngay]
XE MÌNH BIỂN 53-A9 ....Vậy theo bạn thằng công an cấp sai àh? Vậy theo bạn biển A9 là cho xe dưới 250cc hả?:)):)):)):)):clapping_hand::clapping_hand::cl apping_hand::clapping_hand: Thông thái thông thái.

1. lốp thì như bạn Ngoc0405 nói, Lốp sau không thích hợp với với đường phố, mặt lốp xe dùng chạy đường phố là như mặt lốp của dòng tay ga cao cấp hoặc spost.
Bạn mua Rebel mới (Rebel xịn đấy ko phải Homaki) về tháo lốp ra bán cho mình nhá? Mấy thằng Nhật và Mỹ ngu kinh , sao ko kêu máy bác về làm kỹ sư nhỉ?
Thế theo bác em đi trong SG và cứ mỗi tháng phược một chuyến vài trăm km thì nên mua 2 cái vỏ, mỗi lần đi xa thay vỏ khác vào àh? hay theo bác thì sài vỏ gì? cho tên lun nhá.
Nhờ chỉ giáo vụ BIỂN SỐ,(CHẮC THẰNG CÔNG AN NÓ KO LÀM TRÒN TRÁCH NHIỆM RỒI).
Cho hỏi bác đi bao nhiêu loại (máy vuông và máy bầu) và đi phượt bao nhiêu km trên xe Bel rồi và đi bao nhiêu cái vỏ xe rồi mà rành thế?
Nhiều khi lý thuyết và thực tiễn cũng khác nhau nhiều. Bản thân mình thì chỉ tin vào thực tiễn.
Thank bác , nhờ bác trả lời giúp các câu hỏi của mình nhá. Mình hơi gà mờ.

HUSKY1998
13-04-2010, 09:57 AM
, "Câu slogan của trang này là: Không chỉ là một chiếc xe... nó còn là một phong cách sống" Xe của bạn Husky lắp nhiều chi tiết không đồng nhất
2. Cái tay lái bạn Husky lắp là của dòng nake+spost ko thích hợp với cruire nên lắp vào chạy rất khó vì tư thế ngồi không thỏa mái, dẫn đến chạy nặng và khó xử lý những tình huống khẩn cấp, không ai dùng đồ nake sang lắp cruise, đi trong phố lại càng khó khăn hơn, nếu bạn nói đi trên may là [cố đấm ăn xôi]
3. Xe 250 thì bảng số không phải như thế, đó là bảng 175 trở xuống, 250 bảng số A tráng xanh gì cũng A. Vậy xe này là nopp, nếu máy vuông còn lướt qua CSGT, còn máy bầu rất khó thoát [nhìn máy biết 250 ngay]
....

Đây đáp ứng theo Slogan của bác, cũng như là góp ý của bác về cái Ghi-dong và cặp vỏ. Cái vỏ sau của xe mình với cái vỏ này là một nhá. Bên Mỹ có 1 thằng ngu y như mình lun.
Nói sơ wa thể trọng của mình để bác xem mình lái có nậng ko nhá:
Cao 1m7, nặng 78 kg khi ốm. Có chơi thể thao. thế thì xe này mình thường xách hỏng phía sau bằng 1 tay thôi.Càng lái thì nặng với các bác khoảng 50kg thui với mình thì ko đáng kể.

HUSKY1998
13-04-2010, 10:02 AM
Cho ra đây lun cho dể nhìn.http://img33.imageshack.us/img33/8250/tannerrebelbike.jpg

HUSKY1998
13-04-2010, 10:16 AM
Thêm vài cái ghi đông "lái Nặng" nữa cho nó máu.http://img541.imageshack.us/g/smallbike3.jpg/http://img401.imageshack.us/img401/5808/xs75001.jpghttp://img195.imageshack.us/img195/5104/xtc00802.jpghttp://img29.imageshack.us/img29/7980/xtc00801.jpg

HUSKY1998
13-04-2010, 10:18 AM
Cho ra đây lun cho dể nhìn.http://img33.imageshack.us/img33/8250/tannerrebelbike.jpg

Thêm môpt5 thằng Bel nửa cho những người có nhu cầu mở rộng tầm mắt.:)):)):))http://img541.imageshack.us/img541/8449/smallbike3.jpg

custom&cruise
13-04-2010, 02:01 PM
Hiện tại mình nhìn thấy cái biển... nhầm .X_X
Mấy con xe bạn post lên là đã độ cafe race rồi,xe độ nó lại ở tầm khác. nhưng không ai dùng máy bầu để độ lên cả.??? Có vấn đề gì không nhỉ?:use_computer::-O:use_computer::- chắc là do đợt đi diễu hành từ mexico sang texas nó không thực hiện được bởi xe của Michel & Calerte bị bó xi lanh và bục roăng khi qua sa mạc Sonoran và vùng núi Baboquivari ở tiểu bang Arizona, bỏ dở cuộc hành trình (2 chiếc trong đoàn duy nhất là Rebel máy bầu) còn những chiếc còn lại đều máy vuông, ^#(^

Jolie2004
13-04-2010, 03:14 PM
Mấy con xe bạn post lên là đã độ cafe race rồi,xe độ nó lại ở tầm khác. nhưng không ai dùng máy bầu để độ lên cả.??? Có vấn đề gì không nhỉ?:use_computer::-O:use_computer::- chắc là do đợt đi diễu hành từ mexico sang texas nó không thực hiện được bởi xe của Michel & Calerte bị bó xi lanh và bục roăng khi qua sa mạc Sonoran và vùng núi Baboquivari ở tiểu bang Arizona, bỏ dở cuộc hành trình (2 chiếc trong đoàn duy nhất là Rebel máy bầu) còn những chiếc còn lại đều máy vuông, ^#(^

Thông tin thú vị quá :clapping_hand:, chắc bạn là 1 người đam mê cruiser đây! Ngoài ra cũng thích chữ ký của bạn nữa...hy vọng có dịp đọc thêm những bài viết mang nhiều thông tin thú vị trên :number_one:

Welcome bạn đến với MOS

HUSKY1998
13-04-2010, 03:21 PM

Cái điểm yếu của máy là lâu nóng nhưng cũng lâu nguội này mình cũng đã có cách hạn chế rồi. Mình đã đi 2 con vuông va tròn nên theo dõi rất kỹ. Vì vậy để hạn chế thì mình dùng nhớt độ đậm đặc cao hơn, khi máy nóng sẽ ko wá loãng. còn việc bó xi lanh hay bục roong thì do nhớt thừa gay bục ,thiếu gay bó. Trong dung tích của xe máy bầu qui định từ 1.6-1.9lit. Vì vậy khi lưu thông đường phố thì người có kinh nghiệm sẽ biết bao nhiêu nhớt là vừa. Còn khi chạy đường trường thì nên bao nhiêu.
Vì vậy, luôn luôn thực tế mới là câu trả lời chính xác.
những chiếc xe mình đưa lên ko thuộc dòng Race cafe,cũng gần với dạng bobber hơn (nhưng ko phải).
race cafe nó như thế này, Yên người ngồi gần ngang tay lái.

Đây là bobberhttp://img179.imageshack.us/img179/3824/bobberfeatured.jpg

HUSKY1998
13-04-2010, 03:28 PM

Bạn thấy con máy Bầu độ chưa? Nước ngoài đấy. Mình thì ko học đòi nước ngoài nhưng ko bao giờ dám tuyên bố đại loịa như bạn đã nhận xét cái biển số xe mình,; cái dòng xe race cafe; và.." không ai dùng máy bầu để độ lên cả.???"...
Bạn tham khảo và thực tế nhiều hơn nhé.

Panda333
13-04-2010, 03:59 PM
Jolie2004 ơi, vào phát biểu 1 câu đi chứ, topic để giao lưu - học hỏi về Rebel mà, đâu fải nơi để cãi nhau, mất hòa khí hết.
Tính vào giao lưu Rebel mà thấy xe 2 bác đẹp vậy mà còn chê lên chê xuống, nhìn lại xe mình hix hix đem ra chắc bị óanh luôn quá #:-S

HUSKY1998
13-04-2010, 04:06 PM
Jolie2004 ơi, vào phát biểu 1 câu đi chứ, topic để giao lưu - học hỏi về Rebel mà, đâu fải nơi để cãi nhau, mất hòa khí hết.
Tính vào giao lưu Rebel mà thấy xe 2 bác đẹp vậy mà còn chê lên chê xuống, nhìn lại xe mình hix hix đem ra chắc bị óanh luôn quá #:-S

Mình ko có ý cãi ai cả, bác nói vậy thì oan wé. thui bác cho em nó lên cho AE ngắm đi. theo dõi diển đàn từ lâu, biết bác mua xe rùi mà chưa thấy mẹt em nó...he..he..

DrSlum
13-04-2010, 04:09 PM
Mình ko có ý cãi ai cả, bác nói vậy thì oan wé. thui bác cho em nó lên cho AE ngắm đi. theo dõi diển đàn từ lâu, biết bác mua xe rùi mà chưa thấy mẹt em nó...he..he..

Em chỉ sợ bác Panda vừa show hàng lên cái lại bị bác "xỉa xói" thì chết!!! :bebe:

Đùa dzậy thui chớ bác nào có hàng thì show lên đê! Xấu đẹp cũng được. Vuông Bầu cũng được. Dẫu sao đều là ruột thịt nhà Rebel mà. Làm j có ai toàn diện... Phỏng???? O:-)

Jolie2004
13-04-2010, 04:11 PM

Cảm ơn Panda333 đã lưu ý cho mình. Mình nghĩ đây là lời của 1 trong những thành viên đam mê Rebel muốn tham gia học hỏi, giao lưu và trao đổi (trong đó có mình).

Mong các anh em giảm bớt cái nhiệt và cái gọi là chủ quan ý kiến, giữ khư khư quan điểm, cái tôi cá nhân. Xin hãy chịu nhìn nhận 1 chút cái đúng cái sai của nhau, cùng nhau làm phong phú thêm kiến thức có được.

Xin chân thành cảm ơn những đóng góp của các anh em ở đây :clapping_hand:

HUSKY1998
13-04-2010, 04:35 PM
Cảm ơn Panda333 đã lưu ý cho mình. Mình nghĩ đây là lời của 1 trong những thành viên đam mê Rebel muốn tham gia học hỏi, giao lưu và trao đổi (trong đó có mình).

Mong các anh em giảm bớt cái nhiệt và cái gọi là chủ quan ý kiến, giữ khư khư quan điểm, cái tôi cá nhân. Xin hãy chịu nhìn nhận 1 chút cái đúng cái sai của nhau, cùng nhau làm phong phú thêm kiến thức có được.

Xin chân thành cảm ơn những đóng góp của các anh em ở đây :clapping_hand:

Ai đam mê thì sẽ tìm hiểu, và tìm hiểu sẽ có kiến thức, kiến thức ít nhiều là do tìm hiểu và thực tế. Vì vậy ít nhiều thì ai cũng có Kiến thức về xe mình yêu thích. Mình chỉ nói (và có thể là cải lại) những ý kiến mang tính phán quyết mà lại ko chính xác với thực tế thui chứ có ý lên gân cố với các bác đâu, mà ko tranh luận sao ra vấn đề đúng ko các bác he..he...
và thực tế là xe máy vuông đời 8X mà phải còn nguyên ODO ít thì về chế lại hai bình xăng chạy rất ngon, vì đồ nó thuộc hàng "nồi đồng cối đá". nhưng chỉ chạy mạnh thôi chứ "êm" thì thua máy bầu. Vì vậy bây giờ rất khó tìm đúng xe máy vuông mà ODO ít.
Thời điểm hiện tại thì SG nếu các bác tìm mua một cghiếc máy vuông sẽ hiếm vì lấy giấy vào máy tròn hết. đa số máy vuông chỉ còn xác vô giấy 125.
cón mua máy tròn thì mắc kinh.
các bác thử tìm hiểu thực tế đúng ko nhá.

custom&cruise
13-04-2010, 08:48 PM
[QUOTE=HUSKY1998;50874]Cái điểm yếu của máy là lâu nóng nhưng cũng lâu nguội này mình cũng đã có cách hạn chế rồi. Mình đã đi 2 con vuông va tròn nên theo dõi rất kỹ. Vì vậy để hạn chế thì mình dùng nhớt độ đậm đặc cao hơn, khi máy nóng sẽ ko wá loãng. còn việc bó xi lanh hay bục roong thì do nhớt thừa gay bục ,thiếu gay bó. Trong dung tích của xe máy bầu qui định từ 1.6-1.9lit. Vì vậy khi lưu thông đường phố thì người có kinh nghiệm sẽ biết bao nhiêu nhớt là vừa. Còn khi chạy đường trường thì nên bao nhiêu.
Bạn nhầm lẫn rồi.
Ai bảo bạn đổ dầu nhớt đậm đặc hơn thì dầu không loẵng?
- Dầu đặc đổ vào máy êm ra , đúng - nhưng chạy thì ''ặc ặc'' máy nóng kinh khủng vì ma sát lớn, nếu chạy với cường độ liên tục và tốc đọ cao roăng máy càng mau bục hơn vì xe bạn đã nóng lại thêm dầu đặc thì gọi là phá xe không cần cờ lê.
- Bạn có thể đồ thiếu dầu chứ không thể đổ thừa dầu, nếu bạn là ng có hiểu biết về xe và hiểu biết cấu tạo máy xe Rebel [như bạn nổ] thì bạn nên nhớ khi máy chạy với cường độ cao lượng dầu thừa sẽ bị các bánh răng đánh tung lên và ''phụt ra'' lỗ thông hơi máy, lúc này lx thông hơi bị bịt bên giới kín nên trào ngược vào lọc gió => máy tắt ngúm làm gì mà nổ được nữa bạn. =))=))
:!!
Mình phải out tý đã tối lên tiếp nhé

HUSKY1998
13-04-2010, 10:35 PM
- Dầu đặc đổ vào máy êm ra , đúng - nhưng chạy thì ''ặc ặc'' máy nóng kinh khủng vì ma sát lớn, nếu chạy với cường độ liên tục và tốc đọ cao roăng máy càng mau bục hơn vì xe bạn đã nóng lại thêm dầu đặc thì gọi là phá xe không cần cờ lê.
- Bạn có thể đồ thiếu dầu chứ không thể đổ thừa dầu, nếu bạn là ng có hiểu biết về xe và hiểu biết cấu tạo máy xe Rebel [như bạn nổ] thì bạn nên nhớ khi máy chạy với cường độ cao lượng dầu thừa sẽ bị các bánh răng đánh tung lên và ''phụt ra'' lỗ thông hơi máy, lúc này lx thông hơi bị bịt bên giới kín nên trào ngược vào lọc gió => máy tắt ngúm làm gì mà nổ được nữa bạn. =))=))
Mình phải out tý đã tối lên tiếp nhé[/QUOTE]

1/ Mình có nói với bạn là mình đổ nhớt dư ko?
2/ Mình có nói với bạn rằng nhớt có độ đặc cao thì ko loãng ko? Nhớt có độ đậm đặc (nguyên chất , loại cao cấp đấy) chứ ko phải là nhớt đặc mua lít ngoìa cây xăng nhá.
vì mình biết nó loãng trong khi máy nóng nên minh mới sử dụng, bạn đọc và hiểu rõ trước khi comment nhá.
Tốt nhất quất một em về chạy thử vài loại nhớt, phượt vài chuyến ,vài trăm km mỗi chuyến và kiểm tra máy đi cho thực tế tí.
Bác đang chạy HD hay sao rành thế? rành thế mà máy câu hỏi về vỏ xe của mình ko trả lời hộ.

HUSKY1998
13-04-2010, 10:51 PM
[QUOTE=HUSKY1998;50874]Cái điểm yếu của máy là lâu nóng nhưng cũng lâu nguội này mình cũng đã có cách hạn chế rồi. Mình đã đi 2 con vuông va tròn nên theo dõi rất kỹ. Vì vậy để hạn chế thì mình dùng nhớt độ đậm đặc cao hơn, khi máy nóng sẽ ko wá loãng. còn việc bó xi lanh hay bục roong thì do nhớt thừa gay bục ,thiếu gay bó. Trong dung tích của xe máy bầu qui định từ 1.6-1.9lit. Vì vậy khi lưu thông đường phố thì người có kinh nghiệm sẽ biết bao nhiêu nhớt là vừa. Còn khi chạy đường trường thì nên bao nhiêu.
Bạn nhầm lẫn rồi.
Mình phải out tý đã tối lên tiếp nhé

Bác này nói lạ nhỉ, mình nói gì có minh họa, dẩn chứng đó mà gọi là "NỔ". vậy bác nói mình thấy khác thực tế mình hỏi sao ko trả lời từng ý một rỏ ràng cho AE hiểu hơn. bác biết mà dấu nghề àh, hay ko biết gì?

HUSKY1998
13-04-2010, 11:00 PM
To bác custom&cruise: bác xem chiếc "Husky" mình sao nhá, so với xe bác thì sao? bác có xe chưa show lên cho AE học hỏi tí ,HD cũng học vì đó là mơ ước thui. Ngoại hình thui chứ máy nổ lên mà bác ghé tai khoảng cách 30cm mà nghe tiếng nổ là mình biếu bác luôn đấy. đứng xa 1m5 mà biết nó đang nổ máy thì tài àh.
Xe này đi nhiều chuyến rùi nhá chứ ko phải để "thờ" đâu. ko biết mình biết cách sử dụng bảo dưởng ko mà kỳ vậy ko biết nữa?

custom&cruise
13-04-2010, 11:34 PM
To bác custom&cruise: bác xem chiếc "Husky" mình sao nhá, so với xe bác thì sao? bác có xe chưa show lên cho AE học hỏi tí ,HD cũng học vì đó là mơ ước thui. Ngoại hình thui chứ máy nổ lên mà bác ghé tai khoảng cách 30cm mà nghe tiếng nổ là mình biếu bác luôn đấy. đứng xa 1m5 mà biết nó đang nổ máy thì tài àh.
Xe này đi nhiều chuyến rùi nhá chứ ko phải để "thờ" đâu. ko biết mình biết cách sử dụng bảo dưởng ko mà kỳ vậy ko biết nữa?

Bạn tả xe máy mà như xe điện vậy, Bạn vẫn không hiểu nguyên lý làm việc cuả động cơ và tản nhiệt của động cơ làm mát cưỡng bức.
Do cấu tạo cánh tản nhiệt ngắn và dày và kín cho nên giảm được tiếng ồn ở mức tối đa nhưng không tản nhiệt được, bạn nhìn tản nhiệt cuả máy vuông đi, nó khác hoàn toàn, mỏng, rộng và thoáng .
Và kết quả là doanh số của nhãn hàng Rebel bị tụt giảm thảm hại nhờ vào động cơ thế hệ mới này.sau một năm sản xuất ra loại động cơ này hãng phải mất 4 năm mới tiêu thụ gần hết số động cơ ấy ra thị trường các kỹ sư của hãng và ban giám đốc đã quyết định ngừng sản xuất hoàn toàn loại động cơ này và cho đó là 1 lỗi kỹ thuật tồi tệ của hãng kể từ khi thành lập và xóa bỏ hình ảnh của xe máy tròn trên web cuả honda (như lỗi của toyota bây giờ vậy), hãng đã cho thay toàn bộ máy 125 cuả CD vào và rebel 125 ra đời trên nền tảng khung sườn cũ nhưng vấn đề vẫn không thể giải quyết được [125 ra đời có nguồn gốc như thế] , sau đó năm 1996 hãng phải quyết định tái sản xuất lại dòng rebel máy vuông, và khai tử dòng máy bầu trên toàn thế giới, và máy vuông thì vẫn phát triển thịnh vượng đến ngày nay.
Người mua xe do không biết được nên jkhi nghe tiếng máy rất êm, khác hoàn toàn sự vận hành của động cơ máy đứng, nên đã lauwj chọ máy bầu, nếu ai sử dụng 1 thời gian sẽ thấy bộc lộ nhiều yếu điểm ngay và rao bán khẩn cấp.
ở VN rất nhiều xe bị làm lại máy khi mới chạy được thời gian ngắn, bạn cứ vào trang TTVN online se thấy 1 chiếc máy bầu mới tinh phải làm lại hơi đấy, bác chủ vẫn không dám nói chuyện lỗi máy ra vì sợ sau này bán không được.
Mình không chạy rebel nên máy vuông hay tròn mình không quan trọng, mình phân tích cho bạn vì mình thấy bạn có nhiều cái sai và gây mất tinh cảm khi lên diễn đàn. :bash:

HUSKY1998
14-04-2010, 09:14 AM
Bạn tả xe máy mà như xe điện vậy, Bạn vẫn không hiểu nguyên lý làm việc cuả động cơ và tản nhiệt của động cơ làm mát cưỡng bức.
Do cấu tạo cánh tản nhiệt ngắn và dày và kín cho nên giảm được tiếng ồn ở mức tối đa nhưng không tản nhiệt được, bạn nhìn tản nhiệt cuả máy vuông đi, nó khác hoàn toàn, mỏng, rộng và thoáng .
Và kết quả là doanh số của nhãn hàng Rebel bị tụt giảm thảm hại nhờ vào động cơ thế hệ mới này.sau một năm sản xuất ra loại động cơ này hãng phải mất 4 năm mới tiêu thụ gần hết số động cơ ấy ra thị trường các kỹ sư của hãng và ban giám đốc đã quyết định ngừng sản xuất hoàn toàn loại động cơ này và cho đó là 1 lỗi kỹ thuật tồi tệ của hãng kể từ khi thành lập và xóa bỏ hình ảnh của xe máy tròn trên web cuả honda (như lỗi của toyota bây giờ vậy), hãng đã cho thay toàn bộ máy 125 cuả CD vào và rebel 125 ra đời trên nền tảng khung sườn cũ nhưng vấn đề vẫn không thể giải quyết được [125 ra đời có nguồn gốc như thế] , sau đó năm 1996 hãng phải quyết định tái sản xuất lại dòng rebel máy vuông, và khai tử dòng máy bầu trên toàn thế giới, và máy vuông thì vẫn phát triển thịnh vượng đến ngày nay.
Người mua xe do không biết được nên jkhi nghe tiếng máy rất êm, khác hoàn toàn sự vận hành của động cơ máy đứng, nên đã lauwj chọ máy bầu, nếu ai sử dụng 1 thời gian sẽ thấy bộc lộ nhiều yếu điểm ngay và rao bán khẩn cấp.
ở VN rất nhiều xe bị làm lại máy khi mới chạy được thời gian ngắn, bạn cứ vào trang TTVN online se thấy 1 chiếc máy bầu mới tinh phải làm lại hơi đấy, bác chủ vẫn không dám nói chuyện lỗi máy ra vì sợ sau này bán không được.
Mình không chạy rebel nên máy vuông hay tròn mình không quan trọng, mình phân tích cho bạn vì mình thấy bạn có nhiều cái sai và gây mất tinh cảm khi lên diễn đàn. :bash:

Bác này đã có kinh nghiệm và phán chính xác, Có bác nào thấy bài này muốn bán rẻ bel máy tròn đăng tin mình wa lụm nhá. Chứ SG ko biết rộng lớn ko mà tìm xe máy tròn giá rẻ vì ko đi dược như bác này phân tích đỏ cả mắt ko thấy? Đi kiếm mua toàn 3ngan mấy 4 ngàn ko.
Bác đam mê xe thế mà ko chạy thử hai loại cho thêm kinh nghiệm thực tiễn. Dân Hồng Kông, dân Nhật và các nước Châu Âu sao lại ko biết yếu điểm này nhỉ? Thôi mình cứ chạy thử bao nhiêu năm nữa sẽ đi làm máy, chứ máy năm nay chẳng thấy làm gì bùn ghê, sáng ra đề phát đi đến công ty chiều về đề phát về tới nhà. Tháng phượt 1 chuyến vài trăm km mà sao vẫn vậy ta, hay xe ta may mắn ko lỗi kỹ thuật.
Thank bác đóng góp ý kiến, AE mở mang kiến thức.~O)~O)~O)~O)

DrSlum
14-04-2010, 09:49 AM
Nói là lỗi kỹ thuật thì cũng hơi quá. :-?
Ví như thằng Toyota thông báo lỗi chân phanh. :-? Em chạy Innova của ông già cũng được khoảng 5K km + Camry 2.4 của ông chú cũng 1K km em có thấy sao đâu nhỉ ^#(^??? Hay là do thằng Tây chân to, giầy to nên hay bị kẹt :-? :D

Honda cũng dzịa. Đâu phải sx ra máy bầu là mua về phát đi vài kí lô mét là vứt đi đâu :-B??? Xe nó sản xuất cho từng loại thị trường, từng vùng khí hậu. Xe máy bầu thường được xuất sang châu Âu, Nhật Bổn... :-bd những nơi nhiệt độ thấp => máy ko bị nóng như những nước Mỹ hay Vn (gần đường xích đạo mờ). Cho nên khi mang xe máy bầu đi phượt từ Mexico sang Texas thì đương nhiên sao bằng máy vuông :-bd. Nhưng thử đặt 1 câu hỏi ngược lại :-?: đem máy vuông và máy bầu đến UK hoặc các nước thuộc bác Âu đi. Thời tiết lúc nào cũng chỉ có vài độ (ko tính mùa hè nhé) thì xe nào có thể chạy ngon hơn??? Ai có kinh nghiệm về cái này có thể chỉ ra được ko? :clapping_hand:

Riêng về vấn đề thị trường và chiến lược bán hàng của Honda thì bác Ngọc đã có rất nhiều bài phân tích mà em cho là rất hợp lý rồi. :-bd Các bác có thể chưa đọc hoặc ko nhớ.

Các bác cứ thử ngẫm những điều em nói bên trên xem sao???
Hi vọng bác các ko đả kích, đá đểu nhau nữa và chung tay xây dựng Cruise trong MOS ngày càng phát triển. >:D<

Em thấy dạo này nhìu bác vào comment trong mí thớt cruise nên em khoái lắm. >:D<

~O) B-)

HUSKY1998
14-04-2010, 09:57 AM
Bác Dr-sờ-tùm-lum này xe seo rùi? bổ ngửa em nó ra nhét 2 trái trứng ... í lộn 2 trái Angle vào chưa?
Mình thì khác mí bác, cứ thấy tụi Nhật nó làm ra cho dân nó chạy và thị trường chấp nhận và ngay bản thân mình đã chạy mà ngon là lụm thui. Còn cái gì cũng phải có lỗi hết. ko có lổi làm sao có sản phẩm sau cải tiến hơn để bán?
Nhưng bao nhiêu người chấp nhận nó và thực tế cho ta kết quả là xong. quất về chạy thui.

DrSlum
14-04-2010, 10:04 AM
Bác Dr-sờ-tùm-lum này xe seo rùi? bổ ngửa em nó ra nhét 2 trái trứng ... í lộn 2 trái Angle vào chưa?
Mình thì khác mí bác, cứ thấy tụi Nhật nó làm ra cho dân nó chạy và thị trường chấp nhận và ngay bản thân mình đã chạy mà ngon là lụm thui. Còn cái gì cũng phải có lỗi hết. ko có lổi làm sao có sản phẩm sau cải tiến hơn để bán?
Nhưng bao nhiêu người chấp nhận nó và thực tế cho ta kết quả là xong. quất về chạy thui.

Bác nói rất đúng. Em cũng có 250 máy bầu mà. Chạy chẳng làm sao cả. :-w Chỉ vì ko có giấy nên em mới pán thui. Tiếc lắm chớ!!! =((

Còn em 125 máy vuông sắp rớt đầu thì bác qua cái thớt Độ nòng & Pittong của em đọc nhé!!! :bebe:

Jolie2004
14-04-2010, 10:08 AM
Xin phép cắt ngang câu chuyện của anh em 1 tí, vì là người mới chơi nên mình không có tí ý kiến gì về kỹ thuật như các anh em đã bàn trên, nhưng vụ xe cộ này mình cũng có nghe anh em chơi xe nói đến, nó giống như là "chính trị" vậy.

REBEL hiện được xem là một thương hiệu cho dòng xe cruiser mà thị trường Mỹ đặt riêng cho hãng HONDA của Nhật. Nhưng trong thời gian hoàn kim nhất của REBEL thị trường Mỹ, HONDA Nhật đã "lén lút" cho ra đời mẫu REBEL xuất cho thị trường khác như châu Á, châu Âu....và cũng như nhiều anh em đã nói trên (xe có nhiều điểm khác biệt và phù hợp với điều kiện các nước thị trường), sau này nghe đâu là Mỹ đã kiện HONDA về việc nhái nhãn hiệu REBEL của họ đã cho là "của riêng", nên HONDA Nhật đã cho ngưng sản xuất các dòng Rebel máy bầu trên.

Còn chất lượng thì có lẽ phải nói là cùng 1 hãng thì như nhau, có khác là tiêu chuẩn mỗi vùng nó khác 1 tí, nhưng ko thể nói vì vậy mà máy bầu ngon hơn vuông và ngược lại. "Của BỀN tại NGƯỜI".... xe anh nào tốt, ngon đẹp thì hướng dẫn lại cho người mới vào chơi.

...có tranh cãi máy vuông máy tròn thì mãi cũng chỉ là VUÔNG TRÒN thế thôi! cụng chả giải quyết được gì và cũng chả là Vuông hơn Tròn hay Tròn hơn Vuông các anh em ạ.

AKmigo
14-04-2010, 10:43 AM
chào các bác!:D
Thấy các bác tranh luận xôm tụ em cũng nhảy vào nói leo vài câu.
Em và nhiều bác mới chơi, nghe các cao thủ bóng bàn tụi em cũng học được nhiều, kiến thức kinh nghiệm còn ít, nên chỉ góp ý nhỏ như vầy:
Chúng ta cùng phân tich:
1- Tính năng kỹ thuật: nguyên gốc của HONDA khi sản xuất.:use_computer:
2- Tính thực tế (kinh nghiệm) ở Việt Nam.:-bd
3- Trên cơ sở hai cái ở trên các bác cho cái kết luận ĐỘ LẠI THÌ THẾ NÀO LÀ HỢP LÝ? Phù hợp với đ/k Việt Nam về môi trường, giá cả...(Bắc/ Nam)...:clapping_hand:
Như vậy chúng ta sẽ tranh luận cởi mở, anh em học hỏi lẫn nhau được nhiều...:beer:
Mời các bác bóng bàn tiếp ạ!:))

DrSlum
14-04-2010, 11:12 AM
chào các bác!:D
Thấy các bác tranh luận xôm tụ em cũng nhảy vào nói leo vài câu.
Em và nhiều bác mới chơi, nghe các cao thủ bóng bàn tụi em cũng học được nhiều, kiến thức kinh nghiệm còn ít, nên chỉ góp ý nhỏ như vầy:
Chúng ta cùng phân tich:
1- Tính năng kỹ thuật: nguyên gốc của HONDA khi sản xuất.:use_computer:
2- Tính thực tế (kinh nghiệm) ở Việt Nam.:-bd
3- Trên cơ sở hai cái ở trên các bác cho cái kết luận ĐỘ LẠI THÌ THẾ NÀO LÀ HỢP LÝ? Phù hợp với đ/k Việt Nam về môi trường, giá cả...(Bắc/ Nam)...:clapping_hand:
Như vậy chúng ta sẽ tranh luận cởi mở, anh em học hỏi lẫn nhau được nhiều...:beer:
Mời các bác bóng bàn tiếp ạ!:))

Bác có hàng ko? Show đi cho ae xem với B-)

AKmigo
14-04-2010, 11:26 AM
Vợ bé bự của em đây
Lúc mới cưới:
http://i69.servimg.com/u/f69/11/99/04/20/toan_t10.jpg (http://www.servimg.com/image_preview.php?i=162&u=11990420)
Nhập viện:
http://i69.servimg.com/u/f69/11/99/04/20/img_8615.jpg (http://www.servimg.com/image_preview.php?i=173&u=11990420)
Sau khi ra viện:
http://i69.servimg.com/u/f69/11/99/04/20/img_8616.jpg (http://www.servimg.com/image_preview.php?i=174&u=11990420)
Viện phí nè:
http://i69.servimg.com/u/f69/11/99/04/20/img_8617.jpg (http://www.servimg.com/image_preview.php?i=175&u=11990420)
Chúc các bác vui với Beo!

DrSlum
14-04-2010, 12:00 PM
Viện phí nè:
http://i69.servimg.com/u/f69/11/99/04/20/img_8617.jpg (http://www.servimg.com/image_preview.php?i=175&u=11990420)
Chúc các bác vui với Beo!

Bác quả thực chịu chơi. Em cũng mới pán 1 em 250 y hệt của pác lun, cũng máy pầu. Chạy sướng lém nhưng em lỡ bán mất rùi. Xin tiền mẹ + vợ để mua xe mới hok ai cho => em pán lấy tiền xài chơi :-bd B-)

Xe pác đại tu tổng thể hử??? Tốn kém nhỉ??? :-? Xe làm xong chắc chạy ngon hơn hẳn đúng ko pác??? Bác mua xe lâu chưa??? Làm lâu chưa???

~O) B-)

custom&cruise
14-04-2010, 03:50 PM
Bác quả thực chịu chơi. Em cũng mới pán 1 em 250 y hệt của pác lun, cũng máy pầu. Chạy sướng lém nhưng em lỡ bán mất rùi. Xin tiền mẹ + vợ để mua xe mới hok ai cho => em pán lấy tiền xài chơi :-bd B-)

Xe pác đại tu tổng thể hử??? Tốn kém nhỉ??? :-? Xe làm xong chắc chạy ngon hơn hẳn đúng ko pác??? Bác mua xe lâu chưa??? Làm lâu chưa???

~O) B-)

Của hàng nào mà chém kinh thế.
Hóa đơn thì không ra hóa đơn > nó không chuyên ngiệp. > không chuyên nghiệp thì làm không tốt
Mình đọc giá thấy nó hơi mắc
- Nhông trước sau và xích (hàng Mạnh Quang bảo hành 20.000km ): 500k
- Sợi xích cam hàng tốt: 250k
- 6 lá côn lại tốt: 100k
- Tay thắng 30k.
- Bộ roăng (đủ hết) 70 k
.......
Và nhìn trước khi làm và sau khi làm không nổi xe lên mấy, không biết có phải do bạn chụp hay không nữa...
Đã bỏ công bỏ tiền ra làm chí ít nó phải được thế này thì mới gọi là xe rebel nè.
nếu là máy bầu

còn máy vuông thì phải được như xe cu121212 hoặc pngoc0405

http://www.motorsaigon.com/forum/showthread.php?t=1634
http://www.motorsaigon.com/forum/showthread.php?t=2757

AKmigo
14-04-2010, 04:15 PM
Em cũng mới chơi, mê Beo lâu rồi giờ mới lượm được em này.:beer:
Vì điều kiện làm việc của em hơi phức tạp nên không trực tiếp chăm sóc, coi các bác thợ làm, mua đồ...Chấp nhận để các bác ấy cộng thêm tiền xăng cộ, cà phê:))...khặc khặc...
Trước mắt em mới làm vậy đã, chưa xong nên hình thức còn quê mùa=))...Em xác định nhẩn nha làm dần, học hỏi, lọ mọ...hoàn thiện em nó dần. Các bác có kinh nghiệm góp ý cho em xem còn cần làm gì, ở đâu? Sao cho hợp lý và đẹp:-bd. Tròn , Vuông quan trọng gì, miễn sao yêu quý em xe của mình là Okie roài!:beer:

DrSlum
14-04-2010, 04:21 PM
Vì điều kiện làm việc của em hơi phức tạp nên không trực tiếp chăm sóc, coi các bác thợ làm, mua đồ...Chấp nhận để các bác ấy cộng thêm tiền xăng cộ, cà phê:))...khặc khặc...
Trước mắt em mới làm vậy đã, chưa xong nên hình thức còn quê mùa=))...Em xác định nhẩn nha làm dần, học hỏi, lọ mọ...hoàn thiện em nó dần. Các bác có kinh nghiệm góp ý cho em xem còn cần làm gì, ở đâu? Sao cho hợp lý và đẹp:-bd. Tròn , Vuông quan trọng gì, miễn sao yêu quý em xe của mình là Okie roài!:beer:

Bác mua em này bao nhiu xiền??? Giấy tờ có ko??? B-)

neptune
14-04-2010, 04:37 PM

Bác Mì gõ ui thui về nhà mình mà vui đi ở đây toàn là những người có nhiều kinh nghiệm , nhiều tiền ,nhiều thơi gian hơn anh em mình nhiều ,bác show lên họ chê bác lúa bây h,
Bác Cu & Cru gì đó hình như là anh em với bác Ngọc hay sao ấy , kiến thức của bác ấy siêu như bác Ngọc, em thấy bác tranh luận với thằng cu trẻ con Husky 8X đời cuối hay wa đi mà bác cho em cái địa chỉ làm máy giá rẻ của bác nha phòng khi xe em có bị rã máy ,em chạy wa làm cho đỡ bị chém nha ,cám ơn bác

Jolie2004
14-04-2010, 04:47 PM
thiếu điều nhiều người muốn được như AKMingo để được học và xem nhiều hơn nữa kìa :beer:

DrSlum
14-04-2010, 04:48 PM
Bác Mì gõ ui thui về nhà mình mà vui đi ở đây toàn là những người có nhiều kinh nghiệm , nhiều tiền ,nhiều thơi gian hơn anh em mình nhiều ,bác show lên họ chê bác lúa bây h,
Bác Cu & Cru gì đó hình như là anh em với bác Ngọc hay sao ấy , kiến thức của bác ấy siêu như bác Ngọc, em thấy bác tranh luận với thằng cu trẻ con Husky 8X đời cuối hay wa đi mà bác cho em cái địa chỉ làm máy giá rẻ của bác nha phòng khi xe em có bị rã máy ,em chạy wa làm cho đỡ bị chém nha ,cám ơn bác

Không hỉu cảm giác j nhưng sẵn tiện đang ko vui em tìm đúng được cái bác Neptune này. :bash: :bash:
Bác ở bên ttvnol hoành tráng thế, em nói thật là em ngưỡng mộ hội của bác, phượt suốt ngày, nhậu tới bến... Cứ tưởng các bác là những con người phóng khoáng, phớt ăng lê chứ... Nhưng đọc mí dòng này của bác em thấy mình nên suy nghĩ lại.
Cái giọng lưỡi của bác không thể chấp nhận được!!!:bash: :bash:

Bác Ngọc, bác Custom&Cruise, bác Húc ky, bác CD50Benley... toàn là những người có kinh nghiệm chơi motor hết cả mà bác gọi người này là cu, người kia là thằng. Bác chẳng có tí tôn trọng j người khác cả.

Bác tưởng bác phượt được mấy buổi là bác anh hùng, bác hoành tráng à? :bash: :bash:

VỀ TTVNOL MÀ NỔ ĐIIIIIIIIIIII!!!! :bash: :bash:

Jolie2004
14-04-2010, 05:06 PM
Bình tĩnh mấy bác ơi! Chia sẻ để học hỏi thì chẳng mất mát gì cả? Chịu nhìn nhận khuyết điểm để cùng nhau tiến. Chả phải nhờ kinh nghiệm của các bác trên mà anh em mình đã biết nhiều thêm về dòng xe REBEL mà anh em đang theo đuổi đó sao? :beer:

DrSlum
14-04-2010, 05:09 PM
Bình tĩnh mấy bác ơi! Chia sẻ để học hỏi thì chẳng mất mát gì cả? Chịu nhìn nhận khuyết điểm để cùng nhau tiến. Chả phải nhờ kinh nghiệm của các bác trên mà anh em mình đã biết nhiều thêm về dòng xe REBEL mà anh em đang theo đuổi đó sao? :beer:

Ai cũng nghĩ như bác thì đất nước này tiến lên CN Cộng sản sớm rồi. Đáng tiếc là có những thành phần "khủng bố", góp ý thì chẳng thấy đâu, chỉ thấy vào phá bĩnh. Đã thế mai em lập nick bên ttvnol em xì pam cho tung cái thớt rebel bên đó cho xem!!! :bash: X(

custom&cruise
14-04-2010, 08:55 PM

Bác nói có vẻ khó nghe, diễn dàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm, người biết cái này người giỏi cái kia, nói với bác một câu, một cửa hàng sửa môto giỏi chưa chắc đã biết số seri xe rebel, đã có đủ hết bộ sơ đồ cấu tạo và sơ đồ chi tiết máy của xe Rebel chưa...?Bác có hiểu điều mình nói không, nếu xe bác bị cọc cọc cọc, bác chỉ có nước ra thợ, nếu bác chịu khó hỏi anh em 1 câu, không khéo tự tay bác làm được ngay, thợ họ làm chắc gì đã tốt và cẩn thận hơn bác tự làm cho bác. ...
Còn nói về TTVN online, xin lỗi bạn hơn 1000 bài viết thì có bài nào bày vẽ cho anh em sửa xe hay chữa nhưng trục trặc nhỏ không? toàn thấy spam cho đủ 1000 bài để cho oai.
Nói chuyện với các bác thấy lãng phí thời gian. :bash:

custom&cruise
15-04-2010, 01:44 AM
Xin phép cắt ngang câu chuyện của anh em 1 tí, vì là người mới chơi nên mình không có tí ý kiến gì về kỹ thuật như các anh em đã bàn trên, nhưng vụ xe cộ này mình cũng có nghe anh em chơi xe nói đến, nó giống như là "chính trị" vậy.

REBEL hiện được xem là một thương hiệu cho dòng xe cruiser mà thị trường Mỹ đặt riêng cho hãng HONDA của Nhật. Nhưng trong thời gian hoàn kim nhất của REBEL thị trường Mỹ, HONDA Nhật đã "lén lút" cho ra đời mẫu REBEL xuất cho thị trường khác như châu Á, châu Âu....và cũng như nhiều anh em đã nói trên (xe có nhiều điểm khác biệt và phù hợp với điều kiện các nước thị trường), sau này nghe đâu là Mỹ đã kiện HONDA về việc nhái nhãn hiệu REBEL của họ đã cho là "của riêng", nên HONDA Nhật đã cho ngưng sản xuất các dòng Rebel máy bầu trên.

Còn chất lượng thì có lẽ phải nói là cùng 1 hãng thì như nhau, có khác là tiêu chuẩn mỗi vùng nó khác 1 tí, nhưng ko thể nói vì vậy mà máy bầu ngon hơn vuông và ngược lại. "Của BỀN tại NGƯỜI".... xe anh nào tốt, ngon đẹp thì hướng dẫn lại cho người mới vào chơi.

...có tranh cãi máy vuông máy tròn thì mãi cũng chỉ là VUÔNG TRÒN thế thôi! cụng chả giải quyết được gì và cũng chả là Vuông hơn Tròn hay Tròn hơn Vuông các anh em ạ.

Vậy theo bác nói là cùng 1 hãng thì như nhau, vậy mạn phép hỏi bác : SH Việt nam có ngon = SH nhập từ ITALIA ko vậy? nếu như nhau sao giá cả nó lệch nhau lớn vậy [lệch mấy chục triệu] xe piaggo VN sao có 60tr mà thằng ITALIA nó 90 triệu [chẳng lẽ người mua họ ko biết sao] option theo xe như nhau vậy theo bạn thì bộ chia khóa của xe PIAGGO xịn là 4hay 6tr gì đó nó chỉ tốt = bộ của VN 100k thôi sao?
Chẳng lẽ nó không khác cái gì sao???
vậy mã số phụ tùng ko dùng để phân biệt chủng loại và chất lượng hàng sao? bnaj thử vào web honda xem gía của 1 loại phụ tùng nhưng mã khác nhau nó có khác nhau không?
Mình chỉ giải thích trên nguyên lý hoạt động của động cơ thôi. bạn mở động cơ xe ga ra chưa, nó có cánh tản nhiệt dày, ngắn nên nó vận hành êm ru, nhưng kèm theo nó là quạt gió cưỡng bức hoặc kèm thêm giàn lạnh, nếu không nó bó nòng ngay, còn bạn nhìn con xe thường mà PKL chưa, cào cào chẳng hạn, Tản nhiệt mỏng, rộng để giải nhiệt nhan, do mỏng và rộng nên âm thanh được cộng hưởng giữa các khe và khuyếch đại lên thành ồn hơn, như vậy thì máy vuông ồn hơn, giải nhiệt tốt hơn.
máy bầu êm hơn và giải nhiệt kém hơn. đúng không bạn???????
.....:-? ^#(^

AKmigo
15-04-2010, 08:49 AM
Không hỉu cảm giác j nhưng sẵn tiện đang ko vui em tìm đúng được cái bác Neptune này. :bash: :bash:
Bác ở bên ttvnol hoành tráng thế, em nói thật là em ngưỡng mộ hội của bác, phượt suốt ngày, nhậu tới bến... Cứ tưởng các bác là những con người phóng khoáng, phớt ăng lê chứ... Nhưng đọc mí dòng này của bác em thấy mình nên suy nghĩ lại.

Bác Ngọc, bác Custom&Cruise, bác Húc ky, bác CD50Benley... toàn là những người có kinh nghiệm chơi motor hết cả mà bác gọi người này là cu, người kia là thằng. Bác chẳng có tí tôn trọng j người khác cả.

Bác tưởng bác phượt được mấy buổi là bác anh hùng, bác hoành tráng à? :bash: :bash:

Chào các bác!
Giữ hòa khí đi các bác!
@Neptune: Em chạy qua chạy lại, chơi cho vui. Cứ để các bác ấy khen chê để mình học hỏi thôi bác, quan trọng gì đâu. Với em quan trọng là mình yêu quý em xe của mình là Okie rồi:-bd...
@ CC: Bác cứ khen chê nhiệt tình, chia sẻ kinh nghiệm kiến thức cho bọn em học hỏi. Tuy nhiên bác cũng nên nhìn nhận khách quan hơn. Xe em mới dọn tới đó, bác so với những chiếc kia thì hơi khập khiễng, để khi nào em làm hoàn chỉnh rồi bỏ lên đây cho các bác ném đá tiếp:)). Giá cả mỗi nơi một khác, em cũng tham khảo rồi, chấp nhận bị cứa một chút rồi, nhưng an tâm về chất lượng...Các anh em khác trong này làm xe nhiều nơi cũng thấy giá như vậy là hợp lý. Môi trường, khí hậu , thị trường, tính cách...v.v cũng vậy mỗi nơi một khác. Bởi vậy cách chơi cũng khác nhau.
Cũng mong có dịp được đón tiếp các bác vào trong này giao lưu và sẽ có dịp anh em RB Miền Nam ra hội ngộ với các bác ngoài đó. Hy vọng chúng ta có một cộng đồng RB đoàn kết, hòa đồng.:beer:
@ Chú Lum: Chú còn trẻ, cuộc đời phía trước còn dài, cuộc vui còn tiếp diễn,...chú đừng phản ứng như vậy. Bác Dầu Ăn nói Cu và Cru là nói về bác Cu212121 và Custom&Cruser . Cũng như tôi gọi chú là Lum vậy=))...khặc khặc...Ngoài ra bác ấy không gọi ai là thằng. Còn Husky1998 là em của bác ấy:)). khặc khặc...
Chú nhìn lại những gì viết ở trên đi, chú mới là người cần tôn trọng người khác đấy!:bash:
Chúc các bác một ngày vui!

custom&cruise
15-04-2010, 09:31 AM
Chào các bác!
Giữ hòa khí đi các bác!
@Neptune: Em chạy qua chạy lại, chơi cho vui. Cứ để các bác ấy khen chê để mình học hỏi thôi bác, quan trọng gì đâu. Với em quan trọng là mình yêu quý em xe của mình là Okie rồi:-bd...
@ CC: Bác cứ khen chê nhiệt tình, chia sẻ kinh nghiệm kiến thức cho bọn em học hỏi. Tuy nhiên bác cũng nên nhìn nhận khách quan hơn. Xe em mới dọn tới đó, bác so với những chiếc kia thì hơi khập khiễng, để khi nào em làm hoàn chỉnh rồi bỏ lên đây cho các bác ném đá tiếp:)). Giá cả mỗi nơi một khác, em cũng tham khảo rồi, chấp nhận bị cứa một chút rồi, nhưng an tâm về chất lượng...Các anh em khác trong này làm xe nhiều nơi cũng thấy giá như vậy là hợp lý. Môi trường, khí hậu , thị trường, tính cách...v.v cũng vậy mỗi nơi một khác. Bởi vậy cách chơi cũng khác nhau.
Cũng mong có dịp được đón tiếp các bác vào trong này giao lưu và sẽ có dịp anh em RB Miền Nam ra hội ngộ với các bác ngoài đó. Hy vọng chúng ta có một cộng đồng RB đoàn kết, hòa đồng.:beer:
@ Chú Lum: Chú còn trẻ, cuộc đời phía trước còn dài, cuộc vui còn tiếp diễn,...chú đừng phản ứng như vậy. Bác Dầu Ăn nói Cu và Cru là nói về bác Cu212121 và Custom&Cruser . Cũng như tôi gọi chú là Lum vậy=))...khặc khặc...Ngoài ra bác ấy không gọi ai là thằng. Còn Husky1998 là em của bác ấy:)). khặc khặc...
Chú nhìn lại những gì viết ở trên đi, chú mới là người cần tôn trọng người khác đấy!:bash:
Chúc các bác một ngày vui!

Mình không chê xe bạn quá xấu, nhưng mình nói là thằng thợ đó cứa hơi đắt, nhưng may mà nó vẫn dùng bộ ron dập sẵn lắp vào cho bác đó, nếu nó tự cắt hoặc tự dập thì sau 1 thời gian chạy , máy bạn sẽ bị xuống cấp nhanh lắm] nếu 8tr thì bác có thể làm đc nhiều thứ hơn nên xe đẹp hơn chứ không phải là chê bai gì cả. Nếu bác đã nói vì bác không có thời gian đi mua đồ thì đành chấp nhận vậy, chứ còn mình thì sẽ là khác. Thôi - Xe nào cũng là xe. :beer:

neptune
15-04-2010, 10:36 AM

Haizzzza bác Lum này nóng trong người quá mời bác chai *** thanh uống cho nó mát nha, tôi nói lại cho bác rõ bác đọc lại bài viết của tôi xem tôi có gọi ai bằng thằng ngoại trừ chú Husky mà đối vời Husky thì là anh em quá thân thường ngày vẫn gọi như vậy ,còn topic Rebel bên diễn đàn bên TTVNOL là 1 topic giao lưu là chính không mạnh về kỹ thuật nếu bạn tìm hiểu kỹ sẽ thấy thôi anh em bên đó gặp nhau vui là chính chứ không bắt bẻ nhau từng chữ và chê bai nhau như ở đây ,bác chưa tìm hiểu kỹ mà bác bảo tôi Nổ ,bác hiểu từ Nổ là như thế nào không ? và những con người hay Nổ như thế nào không? thôi bữa nào vào Sài gòn alo anh em giao lưu cái rồi hiểu nhau hơn biết đâu bác lại thôi gán cho tôi cái từ Nổ đó
@ Bác Custom&Cruise(viết cho đầy đủ o thui lại mang tiếng o tôn trọng) thật tình em rất nể bác và bác Ngọc vì kiết thức rất sâu về dòng xe này em không hiểu 2 bác có là bạn hay là anh em hay không nên mới hỏi vây thui ,cái giá mà bác đưa ra là rẻ so với mặt bằng sửa chữa hiện nay o biết bác ở đâu nếu bác ở trong Sài gòn cho em địa chỉ sau này cần em sẽ dùng đến còn mua về tự làm thì chịu thua vì o có thời gian và dụng cụ cám ơn bác trước nhé

DrSlum
15-04-2010, 11:25 AM
Em k cai nhau voi cac bac nua dau. e la linh moi, vao 4rum nay de hoc hoi cac bac ve kt sua xe va do xe. e sag ttvnol de xem cac chuyen di phuot cua cac bac dau an, mi goi... not that o dau e cug thay thik. nhug e thuc su ko khoai cai nhau tum lum trog 4rum nay. e da co nhieu cau noí ko fai. mog cac bac dug de bug. con van de tranh cai may vuong, may bau thi e xin het y kien o day. wa met moi va chan nan roi ah.

@ mod: e dag dung cell fone, k viet tv dc cać bać thog cam. luć nao dug may tinh e se edit lai cho cac bac de doc.

custom&cruise
15-04-2010, 12:20 PM
Haizzzza bác Lum này nóng trong người quá mời bác chai *** thanh uống cho nó mát nha, tôi nói lại cho bác rõ bác đọc lại bài viết của tôi xem tôi có gọi ai bằng thằng ngoại trừ chú Husky mà đối vời Husky thì là anh em quá thân thường ngày vẫn gọi như vậy ,còn topic Rebel bên diễn đàn bên TTVNOL là 1 topic giao lưu là chính không mạnh về kỹ thuật nếu bạn tìm hiểu kỹ sẽ thấy thôi anh em bên đó gặp nhau vui là chính chứ không bắt bẻ nhau từng chữ và chê bai nhau như ở đây ,bác chưa tìm hiểu kỹ mà bác bảo tôi Nổ ,bác hiểu từ Nổ là như thế nào không ? và những con người hay Nổ như thế nào không? thôi bữa nào vào Sài gòn alo anh em giao lưu cái rồi hiểu nhau hơn biết đâu bác lại thôi gán cho tôi cái từ Nổ đó
@ Bác Custom&Cruise(viết cho đầy đủ o thui lại mang tiếng o tôn trọng) thật tình em rất nể bác và bác Ngọc vì kiết thức rất sâu về dòng xe này em không hiểu 2 bác có là bạn hay là anh em hay không nên mới hỏi vây thui ,cái giá mà bác đưa ra là rẻ so với mặt bằng sửa chữa hiện nay o biết bác ở đâu nếu bác ở trong Sài gòn cho em địa chỉ sau này cần em sẽ dùng đến còn mua về tự làm thì chịu thua vì o có thời gian và dụng cụ cám ơn bác trước nhé

Mình chỉ biết mr ngoc405 trên diễn đàn, mấy hôm nay có cellphone cho bác ấy và được biết [Bác ấy không muốn tham gia diễn đàn nữa, phần vì CV phần vì lên đây hay cãi nhau, mà toàn cãi cùn, bác ấy còn bảo có mấy thằng....^#(^] Mình cũng hay trao đổi qua Y!m với bác ấy, tuy bác ấy là dân kinh doanh nhưng trình độ phân tích về quy trình hoạt động của các bộ phận cũng như nguyên lý cấu tạo của các bộ phận rất tốt, nếu bác ta mà làm thực thì chuẩn, mình cũng hỏc lỏm của bác ấy 1 ít.
Nghe đồn bác ấy còn siêu về khoản máy ảnh và ống kính nikon nữa,

AKmigo
15-04-2010, 01:17 PM
Mình chỉ biết mr ngoc405 trên diễn đàn, mấy hôm nay có cellphone cho bác ấy và được biết [Bác ấy không muốn tham gia diễn đàn nữa, phần vì CV phần vì lên đây hay cãi nhau, mà toàn cãi cùn, bác ấy còn bảo có mấy thằng....^#(^] Mình cũng hay trao đổi qua Y!m với bác ấy, tuy bác ấy là dân kinh doanh nhưng trình độ phân tích về quy trình hoạt động của các bộ phận cũng như nguyên lý cấu tạo của các bộ phận rất tốt, nếu bác ta mà làm thực thì chuẩn, mình cũng hỏc lỏm của bác ấy 1 ít.
Nghe đồn bác ấy còn siêu về khoản máy ảnh và ống kính nikon nữa,

Qua tranh luận em cũng biết nhiều bác cao thủ, chúng em thấp thủ kê dép ngồi nghe, học mót.=))
Tuy nhiên trong tranh luận các bác không ở cùng hệ quy chiếu nên có nhiều cái không thống nhất, rồi các bác đặt cái tôi của mình lên trên, hay vô tình/cố ý sử dụng vài từ phản cảm/ đao to búa lớn...v.v.nên gây ra không khí căng thẳng.:D
Bác Ngọc dân kinh doanh, lại nhiều đam mê, thú vui...chắc giao lưu quan hệ nhiều, vậy hà cớ gì vì vài chuyện tranh luận mà bác bỏ, không tham gia 4R? Mong bác tham gia có nhiều bài bổ ích, xây dựng...cho lưubi tụi em. Em thấy cứ điềm tĩnh nhẹ nhàng như bác CC là hay đó.:beer:
Bác Hốc cây (Husky) em thấy cũng có nhiều kiến thức kinh nghiệm, nhưng tranh luận hăng quá nên gặp người nóng + thời tiết oi ả nên bốc hỏa:beer:
Các bác cùng trao đổi trên tinh thần thiện chí. Còn bọn a dua nói leo chúng em cũng nên nghe là chính:)), tránh post mấy cái spams vuốt đuôi, nịnh bợ hay khích bác...Thì chúng ta có một sân chơi thú vị.:clapping_hand:
Thôi em đi ngủ đây!

p.ngoc0405
15-04-2010, 01:39 PM
Mấy hôm nay trời mưa, ko đc đi rebel, với lại lo làm ăn vì hàng hóa về liên tục, :-$ TKS các bác, có gì vào yahoo và để lại lời nhắn cho em. :beer:

custom&cruise
15-04-2010, 01:43 PM
Mấy hôm nay trời mưa, ko đc đi rebel, với lại lo làm ăn vì hàng hóa về liên tục, :-$ TKS các bác, có gì vào yahoo và để lại lời nhắn cho em. :beer:

Trách gì bác cứ ở HN liên tục, nhờ bác mua hộ em mấy cụ pittong và secmang KR3 mã 131 cos 1, bộ lá côn 6 cái & bộ roăng nhé, em mua hộ thằng bạn. :-bd

custom&cruise
15-04-2010, 01:47 PM
Trách gì bác cứ ở HN liên tục, nhờ bác mua hộ em mấy cụ pittong và secmang KR3 mã 131 cos 1, bộ lá côn 6 cái & bộ roăng nhé, em mua hộ thằng bạn. :-bd

bác nhớ mua rồi alo

p.ngoc0405
15-04-2010, 10:03 PM
bác nhớ mua rồi alo

Bận quá ko có thời gian bạn ạh. sorry :-SS

p.ngoc0405
15-04-2010, 10:09 PM

Bạn muốn làm xe thì có nhiều chỗ lắm, Sài gòn mà :number_one: nhưng mình thấy họ làm nè. trích bài của cậu Tuấn rulo bên CD club: lên xe 125
Nguyên văn bởi TuanRulo
Xe tui vừa lên 2 trái Angle nên có chút kinh nghiệm truyến đạt cho anh em chưa biết ( chỉ chưa biết thôi nha -biết rồi thì đừng ném đá đóa ).
Tình hình giá cả leo thang nên tôi chỉ nhờ thằng sửa xe quen để rã máy , còn lại là tui tự đi làm hết . Môt số đồ tôi mua như sau :
1.Hai trái Angle chính hãng SYM cốt 3 + bạc ( ở chổ xoáy nòng thì họ khuyên nên mua 2 trái angle standar thôi vì thành nòng mỏng lắm ) giá : 185k X 2 = 370k . ( nếu mua hàng thái thì gía khoảng từ 70k->90k/bộ.
2.Sên cam giá 280k/dây ( chẳng biết có hớ không !?)
3.Soáy 2 trái giá 35k x 2 = 70 . thay 2 cò lửa + soáy 2 cò giá : 70k.
4.Chặt ron giá 25k/bộ/2 cái.
5.Công rã máy 200k
Tổng : 1015 k . Giá rẻ ! chỉ sửa nhẹ vậy không nên quá lệ thuộc vào các tiệm sửa xe ( tôi hỏi chỗ sửa xe chuyên nghiệp rùi - họ hét 4000k-khủng hoảng )

Xe chạy bốc hẳn đúng lịch trình đi sinh nhật của hội.

Một chút kinh nghệm dành cho bác nào muốn sửa xe với chi phí thấp - Nếu muốn như tui thì cứ liên hệ nhé , sẽ giúp đỡ nhiệt tình chỉ cần thù lao một chầu thịt ***a thôi ( có nhiều không ta !?)

Tự làm tính ra rẻ hơn của bạn làm rất nhiều, còn ngoài này thì mình mua về rồi tự làm nó cũng rẻ hơn như thế 1 chút nhưng mất công, ra HN mua, có hôm nhờ cả Drslum chở đi, mình làm đc cái yên tâm.

Cd50Benly
16-04-2010, 09:46 AM
Bạn muốn làm xe thì có nhiều chỗ lắm, Sài gòn mà :number_one: nhưng mình thấy họ làm nè. trích bài của cậu Tuấn rulo bên CD club: lên xe 125
Nguyên văn bởi TuanRulo
Xe tui vừa lên 2 trái Angle nên có chút kinh nghiệm truyến đạt cho anh em chưa biết ( chỉ chưa biết thôi nha -biết rồi thì đừng ném đá đóa ).
Tình hình giá cả leo thang nên tôi chỉ nhờ thằng sửa xe quen để rã máy , còn lại là tui tự đi làm hết . Môt số đồ tôi mua như sau :
1.Hai trái Angle chính hãng SYM cốt 3 + bạc ( ở chổ xoáy nòng thì họ khuyên nên mua 2 trái angle standar thôi vì thành nòng mỏng lắm ) giá : 185k X 2 = 370k . ( nếu mua hàng thái thì gía khoảng từ 70k->90k/bộ.
2.Sên cam giá 280k/dây ( chẳng biết có hớ không !?)
3.Soáy 2 trái giá 35k x 2 = 70 . thay 2 cò lửa + soáy 2 cò giá : 70k.
4.Chặt ron giá 25k/bộ/2 cái.
5.Công rã máy 200k
Tổng : 1015 k . Giá rẻ ! chỉ sửa nhẹ vậy không nên quá lệ thuộc vào các tiệm sửa xe ( tôi hỏi chỗ sửa xe chuyên nghiệp rùi - họ hét 4000k-khủng hoảng )

Xe chạy bốc hẳn đúng lịch trình đi sinh nhật của hội.

Một chút kinh nghệm dành cho bác nào muốn sửa xe với chi phí thấp - Nếu muốn như tui thì cứ liên hệ nhé , sẽ giúp đỡ nhiệt tình chỉ cần thù lao một chầu thịt ***a thôi ( có nhiều không ta !?)

Tự làm tính ra rẻ hơn của bạn làm rất nhiều, còn ngoài này thì mình mua về rồi tự làm nó cũng rẻ hơn như thế 1 chút nhưng mất công, ra HN mua, có hôm nhờ cả Drslum chở đi, mình làm đc cái yên tâm.
Em nhớ ko lầm cái bài viết này có từ hơn 2 năm trước rồi ạ, bây giờ giá có lẽ khác nhiều rồi...

p.ngoc0405
16-04-2010, 01:42 PM
Em nhớ ko lầm cái bài viết này có từ hơn 2 năm trước rồi ạ, bây giờ giá có lẽ khác nhiều rồi...

Vậy có lẽ SG đắt bạn ạh.
Cách đây 2 tuần chính cậu Drslum chở mình đi mua hộ ông bạn,
Bộ pittong + secmang KR3 =300k
Ron (đủ bộ) = 70k
6 lá côn =100k
....
Hàng dành cho 250, nếu 125 thì rẻ hơn 1 tẹo.

Cd50Benly
16-04-2010, 02:22 PM
Vậy có lẽ SG đắt bạn ạh.
Cách đây 2 tuần chính cậu Drslum chở mình đi mua hộ ông bạn,
Bộ pittong + secmang KR3 =300k
Ron (đủ bộ) = 70k
6 lá côn =100k
....
Hàng dành cho 250, nếu 125 thì rẻ hơn 1 tẹo.
Mắc hay rẻ thì em chưa xác định nhưng theo em còn tuỳ loại và hiệu nữa bác ạ, em ví dụ:
Bác mua 6 lá côn =100k, nhưng em cũng mua 6 lá côn loại của super dream thì trong head bán 32k/lá(head gần nhà em, có thể head khác giá khác) vị chi là 192k roài. còn ra chợ Tân Thành thì 9k/lá cũng có hàng.
Ron bộ em sẽ xài hàng thái, ron màu xanh như zin, nguyên bộ nó ép nylon chung nhau trên 1 tấm giấy carton có sẳn vài cái gioăng cao su, cái này thì giá 125=250=120k/bộ.
Piston+bạc thì cũng muôn hình vạn trạng, nói chung do em có ông anh là gara chuyên độ và sửa CD ,Rebel khá tiếng tăm ở SG (gara Tự Thanh Đa) nên em mua đồ lúc nào cũng rẻ hơn người khác cho dù mua cùng 1 món và chung 1 tiệm:D
Sẳn quảng cáo tí luôn, mong mod bỏ qua cho, tụi em có mở 1 cái web nho nhỏ để mấy anh em vào chơi, anh em nào có hứng thú thì ghé ngang ạ: http://cdbiker.vn

p.ngoc0405
16-04-2010, 02:41 PM
Mắc hay rẻ thì em chưa xác định nhưng theo em còn tuỳ loại và hiệu nữa bác ạ, em ví dụ:
Bác mua 6 lá côn =100k, nhưng em cũng mua 6 lá côn loại của super dream thì trong head bán 32k/lá(head gần nhà em, có thể head khác giá khác) vị chi là 192k roài. còn ra chợ Tân Thành thì 9k/lá cũng có hàng.
Ron bộ em sẽ xài hàng thái, ron màu xanh như zin, nguyên bộ nó ép nylon chung nhau trên 1 tấm giấy carton có sẳn vài cái gioăng cao su, cái này thì giá 125=250=120k/bộ.
Piston+bạc thì cũng muôn hình vạn trạng, nói chung do em có ông anh là gara chuyên độ và sửa CD ,Rebel khá tiếng tăm ở SG (gara Tự Thanh Đa) nên em mua đồ lúc nào cũng rẻ hơn người khác cho dù mua cùng 1 món và chung 1 tiệm:D
Sẳn quảng cáo tí luôn, mong mod bỏ qua cho, tụi em có mở 1 cái web nho nhỏ để mấy anh em vào chơi, anh em nào có hứng thú thì ghé ngang ạ: http://cdbiker.vn

Có thể như vậy, vì hàng hóa giống nhau chưa chắc đã như nhau, như mình nói vụ option ấy khác mã số là khác rồi, mấy cái mình mua và gửi ảnh vô hỏi trong đó, Hoàng kỹ sỹ và jimy nguyen cũng công nhận hàng tốt, còn đăng khoa moto thì ko nói gì,
Nhưng 1 số anh em trên diễn đàn rebel nước ngoài khuyên '' nếu mua ở VN thì nên mua pitong Yamaha và lá côn độ của Polini và Malossi , còn nếu gửi đc từ nước ngoài về thì hàng Takegawa là phù hợp về giá và chất lượng ''ý nói là đồng đều xe' ''
Thật ra xe cũ dọn lên nên mình mua bộ CA 250 + lá côn + roăng + cam cò, bơm nhớt +... của nigthaw là ok nhất, dễ kiếm mà hàng xịn. nhờ anh em sai gòn mua hộ,
Còn bộ mình mua hộ vẫn còn ảnh đây. bộ này lăp ok lắm, trước đây lắm cho 1 đứa bạn chạy 2 năm vẫn ko vấn đề gì.
http://img442.imageshack.us/img442/31/image097xr.jpghttp://img199.imageshack.us/img199/765/image098l.jpg

Còn lá côn Dream VN loại vàng nhạt cũng chưa đc tốt lắm so với lá Thái lan nhưng vẫn thua lá ningthaw & Custom LA 250 bạn ạ '' loại này máy 250 của Hugo chạy mà 10 năm có xi nhê gì đâu. mình lấy giấy ráp đánh nhẹ thấy nó mau mòn hơn lá đen mình mua này, có lẽ hàng VN sản xuất cũng củ chuối bạn ạ.
Mình mua chỗ này quen, còn người khác đến mua cũng mắc hơn, còn chắc ăn và rẻ thì lá Mạnh quang loại đặc biệt cũng rất tốt và bền.

p.ngoc0405
16-04-2010, 03:23 PM
Với lại khi lắp bộ ron này nó khác hẳn bộ ron cắt tay,
Mấy con xe dùng bộ ron dập tay khi để xe qua đêm, sáng mai đề máy nó có tiếng cạch cạch rất nhỏ, đi 1 tý mới hết, nhưng đi nhiều '' đi đường dài dễ bị xì hơi ra đầu ron cao su quylat '' chứng tỏ dầu máy bơm lên bị thiếu, và lỗ thông hơi bị tịt , có thể do 1 số lỗ nhỏ hoặc rẵnh dầu trên ron dập tay ko có, chắc là lỗ thông hơi.
còn ron bộ này thì ko bị, và nhìn kĩ trên ron bộ '' Cái ron thép 3 lớp có nhiều lỗ thủng nhỏ sẽ khó dập hoặc **c trên ron dập tay,

Cd50Benly
16-04-2010, 04:00 PM
Có thể như vậy, vì hàng hóa giống nhau chưa chắc đã như nhau, như mình nói vụ option ấy khác mã số là khác rồi, mấy cái mình mua và gửi ảnh vô hỏi trong đó, Hoàng kỹ sỹ và jimy nguyen cũng công nhận hàng tốt, còn đăng khoa moto thì ko nói gì,
Nhưng 1 số anh em trên diễn đàn rebel nước ngoài khuyên '' nếu mua ở VN thì nên mua pitong Yamaha và lá côn độ của Polini và Malossi , còn nếu gửi đc từ nước ngoài về thì hàng Takegawa là phù hợp về giá và chất lượng ''ý nói là đồng đều xe' ''
Thật ra xe cũ dọn lên nên mình mua bộ CA 250 + lá côn + roăng + cam cò, bơm nhớt +... của nigthaw là ok nhất, dễ kiếm mà hàng xịn. nhờ anh em sai gòn mua hộ,
Còn bộ mình mua hộ vẫn còn ảnh đây. bộ này lăp ok lắm, trước đây lắm cho 1 đứa bạn chạy 2 năm vẫn ko vấn đề gì.
http://img442.imageshack.us/img442/31/image097xr.jpghttp://img199.imageshack.us/img199/765/image098l.jpg

Còn lá côn Dream VN loại vàng nhạt cũng chưa đc tốt lắm so với lá Thái lan nhưng vẫn thua lá ningthaw & Custom LA 250 bạn ạ '' loại này máy 250 của Hugo chạy mà 10 năm có xi nhê gì đâu. mình lấy giấy ráp đánh nhẹ thấy nó mau mòn hơn lá đen mình mua này, có lẽ hàng VN sản xuất cũng củ chuối bạn ạ.
Mình mua chỗ này quen, còn người khác đến mua cũng mắc hơn, còn chắc ăn và rẻ thì lá Mạnh quang loại đặc biệt cũng rất tốt và bền.
Em nói ví dụ vậy chứ thực ra em cũng ko xài bộ lá côn của super Dream mà cũng xài bộ trong xe Nighthawk tháo ra, trước đây thì em xài 6 lá của dream thái khi đi với 2 quả piston Angel, còn mà chơi được hàng độ của Takegawa thì quá đỉnh rồi.
Hình như piston thì hiệu Yama thôi chứ không phải hiệu Yamaha bác ạ, vì em đang xài hiệu này mà.:D

p.ngoc0405
16-04-2010, 08:26 PM
Em nói ví dụ vậy chứ thực ra em cũng ko xài bộ lá côn của super Dream mà cũng xài bộ trong xe Nighthawk tháo ra, trước đây thì em xài 6 lá của dream thái khi đi với 2 quả piston Angel, còn mà chơi được hàng độ của Takegawa thì quá đỉnh rồi.
Hình như piston thì hiệu Yama thôi chứ không phải hiệu Yamaha bác ạ, vì em đang xài hiệu này mà.:D

Có lẽ thế, vì mình cũng chưa xài ^#(^
Nghe Hoangkysy nói như thế qua Đt , có thế nghe Yama rồi máy nó echo lên thêm chữ ha cũng nên, Bác xài trái Yama thấy có ngon không, giá 2 quả + secmang bi nhiêu bác,
à hỏi nhờ bác luôn: Bộ côn 6 lá của ningthaw bác mua bi nhiêu vậy .:-$để mình gửi bác mua cho mình 1 bộ lắp con xe mới về luôn.

Cd50Benly
17-04-2010, 11:04 AM
Bộ piston Yama thì chất luơng khá tốt, chạy trên 1 năm với mỗi ngày khoảng 20km đi làm chưa kể đi đây đó vẩn chưa hề hấn gì, giá thì hôm nào em tìm lại vì mua chung 1 mớ đồ nữa nên em ko nhớ rõ .
còn riêng bộ lá côn thì em được tặng nên em ko biết giá.
Bác quen Hoang sĩ Kỳ thì có thể check giá ok rồi, cả Hoàng sĩ kỳ và jimmy Nguyên em điều biết và 2 người đó cũng biết em.

p.ngoc0405
18-04-2010, 10:27 PM
Bộ piston Yama thì chất luơng khá tốt, chạy trên 1 năm với mỗi ngày khoảng 20km đi làm chưa kể đi đây đó vẩn chưa hề hấn gì, giá thì hôm nào em tìm lại vì mua chung 1 mớ đồ nữa nên em ko nhớ rõ .
còn riêng bộ lá côn thì em được tặng nên em ko biết giá.
Bác quen Hoang sĩ Kỳ thì có thể check giá ok rồi, cả Hoàng sĩ kỳ và jimmy Nguyên em điều biết và 2 người đó cũng biết em.

Ok
cho mình xin cái nick chat Y!m, có gì còn liên hệ chứ:-bd

lambel
19-04-2010, 04:51 PM
mình mua được rebel gần 1 năm, nhưng mới gia nhập diễn đàn thui, mạn phép hỏi anh em nơi mua bán phụ tùng cũng như phu kiện của em rebel, mình đang dùng là con 125 nhưng đã lên 2 piston dream, mình đang kiếm mua đèn trước, anh em nào biết xin chỉ dùm

p.ngoc0405
20-04-2010, 08:28 AM
mình mua được rebel gần 1 năm, nhưng mới gia nhập diễn đàn thui, mạn phép hỏi anh em nơi mua bán phụ tùng cũng như phu kiện của em rebel, mình đang dùng là con 125 nhưng đã lên 2 piston dream, mình đang kiếm mua đèn trước, anh em nào biết xin chỉ dùm

Bạn cần đèn mới tinh hay dùng rồi.
Với lại con 125 của bạn lên 2 trái Dream chạy có đc ko? mình cũng chưa biết vụ 125 lên nòng,
bạn có thể cho biết nó làm nhưng gì nhé (Để lên nòng)

lambel
20-04-2010, 08:39 AM
Bạn cần đèn mới tinh hay dùng rồi.
Với lại con 125 của bạn lên 2 trái Dream chạy có đc ko? mình cũng chưa biết vụ 125 lên nòng,
bạn có thể cho biết nó làm nhưng gì nhé (Để lên nòng)

Mình có người quen dẫn đi làm, vì mình mập nên 125 nó nài ko nỗi, lúc đó anh thợ nói là nếu được thì lên 2 piston wave 110 nhưng cuối cùng thì chỉ lên 2 piston dream thôi, mình giao xe cho anh thợ rồi 2 ngày sao lấy thì ảnh gởi lại 2 cái piston cũ với cái gì đó tròng vào cái piston ko biết ảnh nói gì mà quên rồi, xe lên nòng đi khác hản
Sau đó mình đi về Mỹ Tho có chạy thử với chiếc @ thì đo được khoảng 120 (đi trong đêm), sáng hôm sau về thì đi với chiếc SHi thì theo đồng hồ của SHi thì khoảng gần 130 trên đường Nguyễn Văn Linh, đồng hồ xe mình chắc cũ quá rồi nên ko lên 130 mà tới 100 là đứng kim, xăng đi thì có hơi hao hơn lúc 125, nhưng cũng tầm 30-35km/l.
Hiện tại là đèn xe mờ quá nên mình muốn hỏi anh em biết nơi nào bán phụ tùng cho em bel ko? Thanks anh em trước nhe

SlimFit
20-04-2010, 08:51 AM
Sau đó mình đi về Mỹ Tho có chạy thử với chiếc @ thì đo được khoảng 120 (đi trong đêm), sáng hôm sau về thì đi với chiếc SHi thì theo đồng hồ của SHi thì khoảng gần 130 trên đường Nguyễn Văn Linh, đồng hồ xe mình chắc cũ quá rồi nên ko lên 130 mà tới 100 là đứng kim, xăng đi thì có hơi hao hơn lúc 125, nhưng cũng tầm 30-35km/l.
Hiện tại là đèn xe mờ quá nên mình muốn hỏi anh em biết nơi nào bán phụ tùng cho em bel ko? Thanks anh em trước nhe

Đồng hồ của bác chuẩn đấy ạ ^^ Mí cái xe tay ga kia toàn sai hết thôi. Đặc điểm của rebel là countermet chính xác từng ly, xe ghi max speed là 140km/h thì xe chắc chắn sẽ lên được từng đó nếu lắp đủ phụ tùng (anh Ngọc đã có bài phân tích). Còn mấy xe ga kia toàn countermet ảo không à.

Xăng tốn hơn chắc là do bác kéo nhiều quá đây mà. Bác cứ đi điềm tĩnh thôi thì em cá với bác 250 tiết kiệm hơn 125. Lý do: 250 chỉ nhần nhích nhẹ ga để đạt tốc độ phù hợp cho chuyển số, còn 125 thì bác phải kéo chán chê nó mới lên được tốc độ như thế.

Còn quả đèn thì bác hỏi trực tiếp bác Ngọc. Bác ý cũng mới mua thêm 1 quả đèn mới kính kong đó. Phụ tùng lô thì em thấy VN có đầy còn hàng gin thì hiếm lắm, hàng gin cũ thì có chứ mới toàn phải đặt từ nước ngoài không à!

custom&cruise
20-04-2010, 12:28 PM
Mình có người quen dẫn đi làm, vì mình mập nên 125 nó nài ko nỗi, lúc đó anh thợ nói là nếu được thì lên 2 piston wave 110 nhưng cuối cùng thì chỉ lên 2 piston dream thôi, mình giao xe cho anh thợ rồi 2 ngày sao lấy thì ảnh gởi lại 2 cái piston cũ với cái gì đó tròng vào cái piston ko biết ảnh nói gì mà quên rồi, xe lên nòng đi khác hản

Đúng vậy, Congtomet xe cruise thì nên đo với dòng nake hoặc touring, spost =>400cc nó mới chính xác hoặc GPS trên di động, chứ đo với dòng nhỏ hơn nó không chính xác,
Còn chạy tốn nhiên liệu hay không là do cách chạy bác ạh, tiêu chuẩn nhà sản xuất cho xe Rebel 250 là 3,6 lít/100km, nhưng hầu như xe 250 chỉ chạy hết có 2,7 đến 3,2 lít, chắc nó tính chở 2 thằng tây năng => 160kg.

p.ngoc0405
20-04-2010, 03:58 PM
Sau khi mày mò nghiên cứu và thi công, sáng nay em đã lắp thành công và test thử bộ côn mới, chạy sướng hơn hẳn :-bd:-bd:-bd
Đặc điểm:
Cơ cấu vô số và ra ko khác gì nhau cả (Cảm nhận Ko thấy thay đổi)
Chất lượng: phải để time chứng minh
Độ nhạy côn: hơn hẳn, nhả tay côn là thấy ngay sự khác biệt :-bd
Tốc độ: chắc chắn đạt max speed nhanh hơn 6 lá
Tiết kiệm: thêm tý tiền đầu tư ban đầu nhưng có thể sẽ tiết kiệm nhiên liệu hơn 6 lá .

:number_one:

lambel
20-04-2010, 04:01 PM
Sau khi mày mò nghiên cứu và thi công, sáng nay em đã lắp thành công và test thử bộ côn mới, chạy sướng hơn hẳn :-bd:-bd:-bd

:number_one:

anh Ngọc cho mình hỏi tí nhe, nghe nói anh mới mua đèn trước của 125 phải ko, mua lun cả choá và gáo hay là mua choá ko, xe mình gáo còn đẹp chỉ có choá thì mờ quá, anh biết đâu bán thì chỉ dùm với, thanks anh trước

p.ngoc0405
20-04-2010, 04:13 PM
anh Ngọc cho mình hỏi tí nhe, nghe nói anh mới mua đèn trước của 125 phải ko, mua lun cả choá và gáo hay là mua choá ko, xe mình gáo còn đẹp chỉ có choá thì mờ quá, anh biết đâu bán thì chỉ dùm với, thanks anh trước
Đèn pha trước nó có cấu tạo gồm nhiều bộ phận nên bạn có thể chỉ cần thay bộ phận nào đó mình cần để tiết kiệm chi phí
Theo như bạn nói thì bạn nên mua ***a thủy tinh loại H4 + dây chụp đuôi đèn để cắm đc chân đèn H4 vào (chỗ bán nó có cả 2 thứ này)
Lưu ý: nhớ tháo cả gáo đèn ra để đo cho nó vừa nhé, vì nó có nhiều loại ***a H4, nên hệ thống định vị và gắn nó khác nhau, mua cái mà gắn vào nó cứng ngắc luôn ấy, kẻo về lại phải chế giá lắp.
Giá 70k cho ***a thủy tinh + bóng H4 40 -45W (ATiLA) 55k
Bạn mua bóng 35 đến 45 W thôi nhé, 55-60 nó ko đủ điện để đề máy đâu
chúc bạn luôn vui với xế yêu
:beer:

lambel
20-04-2010, 04:50 PM
Đèn pha trước nó có cấu tạo gồm nhiều bộ phận nên bạn có thể chỉ cần thay bộ phận nào đó mình cần để tiết kiệm chi phí
Theo như bạn nói thì bạn nên mua ***a thủy tinh loại H4 + dây chụp đuôi đèn để cắm đc chân đèn H4 vào (chỗ bán nó có cả 2 thứ này)
Lưu ý: nhớ tháo cả gáo đèn ra để đo cho nó vừa nhé, vì nó có nhiều loại ***a H4, nên hệ thống định vị và gắn nó khác nhau, mua cái mà gắn vào nó cứng ngắc luôn ấy, kẻo về lại phải chế giá lắp.
Giá 70k cho ***a thủy tinh + bóng H4 40 -45W (ATiLA) 55k
Bạn mua bóng 35 đến 45 W thôi nhé, 55-60 nó ko đủ điện để đề máy đâu
chúc bạn luôn vui với xế yêu
:beer:
hiện tại cũng dùng H4 chế trên choá cũ tuy có sáng nhưng vì choá bị mờ và ko còn sáng nữa, mình dùng bóng 55w lun nhưng để vẫn vô tư, sặc của các dòng moto tốt lắm. Mình cần mua cái choá thui, ở đâu bán vậy anh

p.ngoc0405
20-04-2010, 07:57 PM
hiện tại cũng dùng H4 chế trên choá cũ tuy có sáng nhưng vì choá bị mờ và ko còn sáng nữa, mình dùng bóng 55w lun nhưng để vẫn vô tư, sặc của các dòng moto tốt lắm. Mình cần mua cái choá thui, ở đâu bán vậy anh

Vào các cửa hàng phụ tùng oto, nếu mua mỗi chõa đèn thì 70k. tối mình chụp ảnh loại đó cho bạn.

p.ngoc0405
21-04-2010, 12:21 AM

:-bd

lambel
21-04-2010, 08:39 AM

:-bd

cái này gắn vào gáo lun hay cần chế cháo gì ko anh Ngọc, hay anh cho minh số điện thoại để mình gọi hỏi cho dễ

p.ngoc0405
21-04-2010, 02:05 PM
cái này gắn vào gáo lun hay cần chế cháo gì ko anh Ngọc, hay anh cho minh số điện thoại để mình gọi hỏi cho dễ

090.206.2007
Y!m : phanngoc_0405@yahoo.com

p.ngoc0405
30-04-2010, 11:27 PM
1 số anh em thắc mắc về vần đề Máy vuông - Máy tròn & Rebel Nhật - Rebel Mỹ.
Mình có 1 số thông tin lấy trên Rebel online và trang gốc thấy như sau:
Máy vuông và tròn thì mình đã có mấy bài trình bày trước rồi, Mình sẽ thêm 1 số chi tiết về 2 loại sản phẩm này.
còn phần option thì mình thấy như sau:
Hàng xuất Mỹ và SX tại Mỹ nó hơn hẳn hàng xuất nước khác về chất lượng và giá tiền.
Có thể nhận thấy qua Phụ tùng lắp trên xe:
(Mình sẽ cập nhật thường xuyên vì dạo này cũng bận)
1: Bộ lốp xe : Loại dùng mọi địa hình & thời tiết và loại dùng cho 1 địa hình & thời tiết nhất định (Chạy trên tiêu chuẩn khác ko an toàn & ko sướng lắm)
Như Dunlop nó có 3 Dòng : Touring, Sport Bias & Cruiser
Trong 3 dòng này thì có nhiều nhiều loại.
IRC có 6 dòng : Street Radian, Commuter, Cruise, Dual Purpose, Dirt Competition, Scooter, Moper&Light Weght, Tube.
Và trong 6 Dòng này cũng có nhiều loại lắm.
Và mỗi loại có công dụng và đơn giá khác nhau rất nhiều.
Xe bán thương mại chỉ là lốp ALL Weather, chạy ko sướng.

2: Bộ Giảm xóc:
Hàng MỸ: = 265 $ Và có hình dạnh sau

Cái này trang bị cho dòng Nhập Mỹ hoặc SX tại Mỹ, Sau này trang bị trên shadow cùng đèn sinal,

Hàng Nhật : = 138 $ và có hình dạng sau

http://img688.imageshack.us/img688/3648/shockabsorber138.gifhttp://img6.imageshack.us/img6/146/cushiony.jpg
Cái này hay trang bị trên 125 hoặc Rebel máy bầu,
Nếu các bạn có 2 loại giảm xóc trên để thử thì sẽ nhận ra sự khác biệt ngay khi nhún xuống. GIá cả khác nhau chất lượng sẽ khác nhau hoàn toàn.
....................... :!!
Còn tiếp

ACQUY:

Xe xuất Mỹ luôn là 9A, xe dòng khác hình như chỉ 7A.

khoa_rebelbd
07-05-2010, 11:57 AM
Vấn đề này em cũng có tìm hiểu và cũng đã thấy. Tuy nhiên cũng vẫn là đang quá trình tìm hiểu. Khi nào bác Ngọc rảnh, bác tiếp tục mục chuyên đề này nữa nhé bác. Thanks bác rất nhìu.

ktshung
23-06-2010, 09:49 AM

Bác Ngọc nói thế em có chổ chưa đồng ý. Xe máy bầu theo em biết là sản xuất dùng cho các nước có khí hậu lạnh, vì vậy các tấm tản nhiệt của nó nhỏ. Đem về VN dùng dĩ nhiên nó ko phù hợp bằng máy vuông vì đi xa nó nóng. Cái đó cũng giống như anh cỡi lạc đà ở vùng ôn đới thôi, nó ko phù hợp nhưng giá trị nó ko thay đổi. Con xe em thì máy vuông đời xa lơ xa lắc. Không dám bì với các bác, nhưng theo em ai cũng có sở thích riêng vì vậy mình cứ trung thành với sở thích của mình nhưng đừng chà đạp sở thích người khác, có vậy mới có diễn đàn vui vẽ để quen biết nhau.

HUSKY1998
23-06-2010, 02:22 PM
Bác Ngọc nói thế em có chổ chưa đồng ý. Xe máy bầu theo em biết là sản xuất dùng cho các nước có khí hậu lạnh, vì vậy các tấm tản nhiệt của nó nhỏ. Đem về VN dùng dĩ nhiên nó ko phù hợp bằng máy vuông vì đi xa nó nóng. Cái đó cũng giống như anh cỡi lạc đà ở vùng ôn đới thôi, nó ko phù hợp nhưng giá trị nó ko thay đổi. Con xe em thì máy vuông đời xa lơ xa lắc. Không dám bì với các bác, nhưng theo em ai cũng có sở thích riêng vì vậy mình cứ trung thành với sở thích của mình nhưng đừng chà đạp sở thích người khác, có vậy mới có diễn đàn vui vẽ để quen biết nhau.

Pác này DÁM KO ĐỒNG Ý với ý kiến uyên thâm của pác Ngọc à,cặp vỏ DUNLOP gần 4triệu đồng (ko ruột nhá, đang chạy ko ruột đấy) made in Japan thế này mà pác í còn chê đấy.http://img651.imageshack.us/img651/2081/img0918copy.jpg
vỏ trướchttp://img194.imageshack.us/img194/4264/img0928copy.jpg

mà chuyện nì qua rùi pác đừng khơi dậy nữa, thêm....
Hôm sau sẽ gởi các pác ảnh vài con bel bọn mình đang dùng. ko biết Mỹ hay nhật mà đời 2002 với 2004. giống hình con màu bạc mà bọn US chạy trên các web rebel đấy.

khoa_rebelbd
23-06-2010, 03:42 PM
[QUOTE=HUSKY1998;60953]http://img194.imageshack.us/img194/4264/img0928copy.jpg

QUOTE]

Bác Hus ky ơi, cho em hỏi cái nì hơi ngu tí. Sao em thấy mấy con bel tròn bạn em nó chạy ( Xe Cam bác ợ), cái đồng hồ congto met có cái mình dài hơn và cái đít nó bầu bầu xuống ( chỗ dây congto mét gắn vào đây). Còn cái đồng hồ xe bác sao em thấy nó y hệt con bel vuông của iem bác ợ. Nhờ bác phân tích cho em hiểu thêm vụ này nhé bác !:beer:

HUSKY1998
23-06-2010, 03:50 PM
[QUOTE=HUSKY1998;60953]http://img194.imageshack.us/img194/4264/img0928copy.jpg

QUOTE]

Bác Hus ky ơi, cho em hỏi cái nì hơi ngu tí. Sao em thấy mấy con bel tròn bạn em nó chạy ( Xe Cam bác ợ), cái đồng hồ congto met có cái mình dài hơn và cái đít nó bầu bầu xuống ( chỗ dây congto mét gắn vào đây). Còn cái đồng hồ xe bác sao em thấy nó y hệt con bel vuông của iem bác ợ. Nhờ bác phân tích cho em hiểu thêm vụ này nhé bác !:beer:

con đó máy trắng (máy bầu lun) nguyên cái dàn đầu nó khác lun chứ ko phải riêng cái đồng hồ pác Khoa ợ. nó pô chồng 1 bên. mode 96-98. ko có công tắc đèn, còi nằm bên phải.chứ ko hướng ra phía trước. khóa điện phía dưới bên trái.http://img24.imageshack.us/img24/2605/belmytron.jpg
có thể màu xe khác em này, nhưng nguyên zin cơ bản là giống như xe này.

máy xe mình đen thui như thế này, giống máy em Shadow đời sau này í. đời 92-94 Dòng máy này CHẤT hơn.(nếu pác có dịp để 2 em gần nhau sẽ nghe rõ).

khoa_rebelbd
23-06-2010, 04:12 PM
[QUOTE=khoa_rebelbd;60968]

con đó máy trắng (máy bầu lun) nguyên cái dàn đầu nó khác lun chứ ko phải riêng cái đồng hồ pác Khoa ợ. nó pô chồng 1 bên. mode 96-98. ko có công tắc đèn, còi nằm bên phải.chứ ko hướng ra phía trước. khóa điện phía dưới bên trái.http://img24.imageshack.us/img24/2605/belmytron.jpg
có thể màu xe khác em này, nhưng nguyên zin cơ bản là giống như xe này.

máy xe mình đen thui như thế này, giống máy em Shadow đời sau này í. đời 92-94 Dòng máy này CHẤT hơn.(nếu pác có dịp để 2 em gần nhau sẽ nghe rõ).

Ôi đúng là y chang bác nói. Xe bạn em nó màu đỏ mận chín. Còn các chi tiết còn lại y chang con xe trên. Bác show hình thế này thì rõ quá rồi. Em cám ưn bác >:D<
P/S : bạn em nó đang gạ em mua lại con xe của nó giá 3 k Mẽo. Full pp mà giấy xe thanh lý 125 cc à. Em biết nó mới lấy bên Cam về xài dc khoảng 4 tháng nay ah. Tuy nhiên bô xe đã bắt đầu mục và cặp ty phuộc trước bị rỗ. Bác cho em xin ý kiến. :beer:

HUSKY1998
23-06-2010, 04:37 PM
[QUOTE=HUSKY1998;60972]

Ôi đúng là y chang bác nói. Xe bạn em nó màu đỏ mận chín. Còn các chi tiết còn lại y chang con xe trên. Bác show hình thế này thì rõ quá rồi. Em cám ưn bác >:D<
P/S : bạn em nó đang gạ em mua lại con xe của nó giá 3 k Mẽo. Full pp mà giấy xe thanh lý 125 cc à. Em biết nó mới lấy bên Cam về xài dc khoảng 4 tháng nay ah. Tuy nhiên bô xe đã bắt đầu mục và cặp ty phuộc trước bị rỗ. Bác cho em xin ý kiến. :beer:

Để óanh giá một chiếc xe ko thể óanh từ xa được, Nhưng góp ý với pác về giấy tờ rùi suy ra nhá.
Thứ nhất: ko có chuyện Bel 250cc mà giấy 125 thanh lý (đây là 1 lý do để khỏi bàn tới chuyện xét xe- sang tên ). cậu mình làm phó quận mà ông cố nội cũng ko dám thanh lý kiểu đó. MẤT GHẾ VỚI THẰNG CẤP DƯỚI HẰNG NGÀY BƯNG NƯỚC CHO UỐNG CÓ NGÀY.
Thứ 2: xe đó thuộc dạng đời cao mà tình trạng thế thì => ko bít nói seo. Mất cái được gọi là wan trọng ko kém cái máy rùi. bình xăng trầy nữa là đủ bộ ko còn gì lun he..he
Thứ 3; " Full pp mà giấy xe thanh lý 125 cc à". xem lại giá và giấy.
Thứ 4: tùy ý bác mình ko thấy nó nên ko bít seo. chứ xe đàngngon giấy xịn thì giá còn cao hơn là chuyện khác.
thui pác cứ đi con màu đỏ đó trước đã , còn nhiều điều hấp dẫn nữa, vội vàng dể ôm hận lém.

khoa_rebelbd
23-06-2010, 09:19 PM
[QUOTE=khoa_rebelbd;60980]

Để óanh giá một chiếc xe ko thể óanh từ xa được, Nhưng góp ý với pác về giấy tờ rùi suy ra nhá.
Thứ nhất: ko có chuyện Bel 250cc mà giấy 125 thanh lý (đây là 1 lý do để khỏi bàn tới chuyện xét xe- sang tên ). cậu mình làm phó quận mà ông cố nội cũng ko dám thanh lý kiểu đó. MẤT GHẾ VỚI THẰNG CẤP DƯỚI HẰNG NGÀY BƯNG NƯỚC CHO UỐNG CÓ NGÀY.
Thứ 2: xe đó thuộc dạng đời cao mà tình trạng thế thì => ko bít nói seo. Mất cái được gọi là wan trọng ko kém cái máy rùi. bình xăng trầy nữa là đủ bộ ko còn gì lun he..he
Thứ 3; " Full pp mà giấy xe thanh lý 125 cc à". xem lại giá và giấy.
Thứ 4: tùy ý bác mình ko thấy nó nên ko bít seo. chứ xe đàngngon giấy xịn thì giá còn cao hơn là chuyện khác.
thui pác cứ đi con màu đỏ đó trước đã , còn nhiều điều hấp dẫn nữa, vội vàng dể ôm hận lém.

Cám ưn bác đã cho em lời khuyên, em cũng chỉ là cân nhắc thui ợ. Chứ đang chạy con bel cà tàng của iem , nó lành phết mà lại ráng đi lết con kia coi chừng lợi bất cập hại. Em hiểu ý bác noi rùi. Có điều, xe bạn em số sườn , số máy và biển số chỉ là 1 số y nhau thui ợ. Em cũng mới thấy trường hợp nì. Bác phân tích hộ iem ợ!!!

HUSKY1998
23-06-2010, 10:07 PM
[QUOTE=HUSKY1998;60984]

Cám ưn bác đã cho em lời khuyên, em cũng chỉ là cân nhắc thui ợ. Chứ đang chạy con bel cà tàng của iem , nó lành phết mà lại ráng đi lết con kia coi chừng lợi bất cập hại. Em hiểu ý bác noi rùi. Có điều, xe bạn em số sườn , số máy và biển số chỉ là 1 số y nhau thui ợ. Em cũng mới thấy trường hợp nì. Bác phân tích hộ iem ợ!!!

Nếu " .. số sườn , số máy và biển số chỉ là 1 số y nhau " thì chắc là của CA thanh lý ra. nhưng nó ko bao giờ dám từ 250 mà thanh lý thành 125. cái này cần phải có bộ hồ sơ thì mới biết được. nhưng phải người rành về giấy tờ thì mới biết được .nhìn cái gì trong bộ hồ sơ ấy thì biết là thanh lý xịn hay như thế nào(...)? Như từ đầu pác có hỏi vụ bộ giấy xe hiện tai của pác, thì mình cũng nói sơ wa rùi, pác ko nên lạc vào "mê cung" này nữa. nhiều điều khó hiểu lắm.

khoa_rebelbd
24-06-2010, 01:55 PM
[QUOTE=khoa_rebelbd;61035]

Nếu " .. số sườn , số máy và biển số chỉ là 1 số y nhau " thì chắc là của CA thanh lý ra. nhưng nó ko bao giờ dám từ 250 mà thanh lý thành 125. cái này cần phải có bộ hồ sơ thì mới biết được. nhưng phải người rành về giấy tờ thì mới biết được .nhìn cái gì trong bộ hồ sơ ấy thì biết là thanh lý xịn hay như thế nào(...)? Như từ đầu pác có hỏi vụ bộ giấy xe hiện tai của pác, thì mình cũng nói sơ wa rùi, pác ko nên lạc vào "mê cung" này nữa. nhiều điều khó hiểu lắm.

Hay zaaa! Rắc rối rắc rối quá nhể!#:-S

quyngoc
29-06-2010, 11:38 PM
xin chao cac vi huynh de minh la nguoi rat me xe moto nhung ngac noi nguoi hoi nho con nen kg biet nen chon xe nao nen hom nay mao mui vao day de bai kien may vi huynh de de dc chi giao

vietphuongqct
30-06-2010, 02:02 AM
[QUOTE=HUSKY1998;60984]

Xe của iem cũng zậy bác ạ,số khung + biển số trùng nhau, còn số máy thì khác số khung rồi, tất nhiên là cà vẹt 233cc bác ạ :p:p

DrSlum
30-06-2010, 08:29 AM
Lâu rồi không chạy bel thế là 2 hôm nay em mang em nó ra chạy. Cảm giác thật kỳ lạ. Thay vì cái cảm giác gù người khi đi CB là cảm giác thoải mái, tay chân nhẹ nhàng khi điều khiển em bel này. Tự nhiên thấy tình yêu dành cho rebel mãnh liệt trở lại! O:-)

Các bác hội RB dạo này đông vui quá! Sao các bác ở gần nhau như trong SG không lên kế hoạch phượt riêng 1 lần đi ạ! Giống như bên ttvnol họ vẫn thường làm đó! Em thấy đấy là cách hay nhất và nhanh nhất để ae có thể giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, giúp đỡ nhau trong việc phán bệnh và trị bệnh. Chứ cứ nc online mãi thế này xem ra không hiệu quả.

Đề nghị bác Khoa trong Bình Dương đăng cai tổ chức một buổi off nhỏ cho ae Miền Nam được có dịp tụ hội (Lý do em bầu bác Khoa vì thấy bác ý nhiệt tình mà tính thoải mái => rất hợp cho công tác Đoàn thể :bebe:)

khoa_rebelbd
30-06-2010, 03:53 PM
Lâu rồi không chạy bel thế là 2 hôm nay em mang em nó ra chạy. Cảm giác thật kỳ lạ. Thay vì cái cảm giác gù người khi đi CB là cảm giác thoải mái, tay chân nhẹ nhàng khi điều khiển em bel này. Tự nhiên thấy tình yêu dành cho rebel mãnh liệt trở lại! O:-)

Các bác hội RB dạo này đông vui quá! Sao các bác ở gần nhau như trong SG không lên kế hoạch phượt riêng 1 lần đi ạ! Giống như bên ttvnol họ vẫn thường làm đó! Em thấy đấy là cách hay nhất và nhanh nhất để ae có thể giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, giúp đỡ nhau trong việc phán bệnh và trị bệnh. Chứ cứ nc online mãi thế này xem ra không hiệu quả.

Đề nghị bác Khoa trong Bình Dương đăng cai tổ chức một buổi off nhỏ cho ae Miền Nam được có dịp tụ hội (Lý do em bầu bác Khoa vì thấy bác ý nhiệt tình mà tính thoải mái => rất hợp cho công tác Đoàn thể :bebe:)

Chú Thành bé bé cái miệng thôi, anh có làm dc cái gì đâu mà bêu anh ra, anh chém chú bây giờ :bash:
Hiện tại có bác Panda 333 là máu phượt nhất, lại nhiệt tình cũng chẳng kém ai. Không biết bác ấy đã đi phượt với ae EAG và SHC ở Phan Thiết về chưa nhỉ?@-)

rebelhongda
30-06-2010, 11:45 PM
Chú Thành bé bé cái miệng thôi, anh có làm dc cái gì đâu mà bêu anh ra, anh chém chú bây giờ :bash:
Hiện tại có bác Panda 333 là máu phượt nhất, lại nhiệt tình cũng chẳng kém ai. Không biết bác ấy đã đi phượt với ae EAG và SHC ở Phan Thiết về chưa nhỉ?@-)

Bác Khoa khiêm tốn làm gì nữa, bác làm đi anh em ũng hộ, mình thấy Khoa rất năng động đóng góp rât nhiều ý kiến hay cho anh em trong diển đàn, hiện giờ hội rebel không có chủ xị, bác đai diện kêu gọi anh em off cafe rồi bầu bì hội trưởng-hội phó sau.

ktshung
04-07-2010, 08:57 AM
[QUOTE=p.ngoc0405;50336]

..."Vỏ xe vô michelin có 600k -750k 1 cái, 1,4 triệu là ngu phí đó bạn, vì hàng này người dùng nhiều họ hổng mua, còn nếu hàng theo xe là hàng BRIGESTONE, ko có dunlop nhé"... Cập nhật lại thông tin đi bác . Nếu ngoài đó ít xe wá vào đây anh em dẩn đi wa mấy chổ nhập moto về cho xem Bel nó xài vỏ gì, Harley xài vỏ gì?... nhé. Michelin mà đòi theo Dunlop vui thật.:)):)):)):)):)). Câu chuyện "Độ xe" và sự "ảo tưởng" của bác mình có thể lưu lại và làm các tập tiếp theo của phim "THƯỢNG ĐẾ CŨNG PHẢI CƯỜI" và ko ai có khả năng là nhân vật chính của phim ngoài bạn đấy.
Xe cũ wá chạy ko nổi mua đồ gắn vào lộ "ĐỘ":)):)):)):)):)):clapping_hand::clapping_hand::clap ping_hand:
TP.HCM có hàng trăm cửa hàng "ĐỘ" xe rùi. Còn BXC của xe mình và xe bạn khác nhau mã số ko? Hay nó được mua bên Mỹ? Nhìn vậy mà ko so sánh được àh?. bác có nổ cũng vừa thui, Ngoài bác có được con xe LX470 thì cũng không là gì với đất trong SG này cả. mà sao nói mưa đi tay ga của đàn bà mà sao giờ lại nói đi LX470? càng nói thấy bác càng hợp với xe tay ga đấy. chúc bác vui mà suy nghĩ.

Không biết bác Husky hoành tráng cỡ nào mà giọng điệu có vẽ miệt thị miền trung nhỉ. Sài Gòn của bác giàu, đẹp, nhiều xe Rebel, mình biết. Mình cũng bỏ 5 năm vào SG học những cái hay của người SG nhưng ở đâu cũng có anh hùng, ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên bác à. Bác muốn tranh luận, hãy tranh luận bằng kiến thức, hiểu biết, đừng cả vú lấp miệng em kiểu "mày ở xứ quê mùa đó thì biết giề, tao ở SG, cái gì tao cũng biết"

p.ngoc0405
04-07-2010, 11:33 PM

khoa_rebelbd
05-07-2010, 12:08 PM

Con máy bầu này của ai thế bác Ngọc? =P~ chụp hình = dt mà sáng bóng thế kia chắc máy còn ngon lắm đây? Cái cản bảo vệ máy đúng là đẹp hết ý. :number_one:

p.ngoc0405
05-07-2010, 04:26 PM
Con máy bầu này của ai thế bác Ngọc? =P~ chụp hình = dt mà sáng bóng thế kia chắc máy còn ngon lắm đây? Cái cản bảo vệ máy đúng là đẹp hết ý. :number_one:

Trời!
Vậy là mỗi người 1 sở thích.

Khoacantho
05-07-2010, 05:23 PM
Em nhà quê xin có chút ý kiến. Các AE lên tham gia diễn đàn, góp ý hay tranh luận em xin hoan nghênh 2 tay 2 chân lun, nhưng em xin các bác đừng tranh cãy chuyện máy vuông máy bầu nữa làm mất tình đoàn kết lắm. Xe nào cũng là xe, là tài sản của mình mà các bác. Em xin hết, nếu có gì phật ý các bác bỏ qua cho! O:-)O:-)O:-)

Jolie2004
06-07-2010, 11:12 AM
Các bác lưu ý!!!

Mình xin thay mặt MOD diễn đàn, tạm thời xoá hết các bài viết không liên quan đến việc trao đổi và đòng góp trên tinh thần xây dựng.

Chúc anh em có những bài viết xây dựng nhiều hơn.

Thân chào,

choicadoi
06-07-2010, 11:33 AM
Chào các bác! Cho mình hỏi nhờ một tí (thấy chuyên mục này còn đang hoạt động)
Chỗ nào phun cát làm sạch lốc máy chất lượng, nhúng mạ tăm bảy màu và các chi tiết bằng inox. Nếu các bác cho biết giá cả lun thì quá tốt. Thanks

khoa_rebelbd
06-07-2010, 11:42 AM
Các bác lưu ý!!!

Mình xin thay mặt MOD diễn đàn, tạm thời xoá hết các bài viết không liên quan đến việc trao đổi và đòng góp trên tinh thần xây dựng.

Chúc anh em có những bài viết xây dựng nhiều hơn.

Thân chào,

Good idea bác Jo!
Nhân tiện bác Jo cho em hỏi :D em thèm cái logo của MOS quá bác ợ =P~, bác xem có thể cho em xin 1 chiếc dán xe cho oách và PR cho MOS luôn dc ko bác ? Nếu ko thể dc thì xin bác cho em mượn về để làm theo và em sẽ gửi trả lại bác ợ >:D<. Thanks bác nhìu :beer:

Jolie2004
06-07-2010, 12:15 PM
Good idea bác Jo!
Nhân tiện bác Jo cho em hỏi :D em thèm cái logo của MOS quá bác ợ =P~, bác xem có thể cho em xin 1 chiếc dán xe cho oách và PR cho MOS luôn dc ko bác ? Nếu ko thể dc thì xin bác cho em mượn về để làm theo và em sẽ gửi trả lại bác ợ >:D<. Thanks bác nhìu :beer:

(xin lỗi ae vì hơi lạc đề tí)

Về logo của diễn đàn MOS, hiện tại phía BQT diễn đàn không có ý định mang đi in ấn, chỉ có làm mỗi sticker dòng chữ www.motorsaigon.com để ae thành viên các hội có ý muốn tự dán trên xe để PR mà thôi. Nếu pak Khoa quan tâm thì E sẽ gởi free cho pak ngay ạ .<- vì thấy pak rất nhiệt tình với diễn đàn :number_one:

Ngoài ra, để E gởi cho pak file logo của MOS và sticker MOS qua địa chỉ Email để pak có thể tự mang đi in thêm cho ae dưới Bình Dương có ý thích dán trên xe nhằm PR cho diễn đàn mà ae minh đang sinh hoạt .

Thank bác Khoa đã có ý PR cho diễn đàn MOS :beer:

khoa_rebelbd
07-07-2010, 03:02 PM
(xin lỗi ae vì hơi lạc đề tí)

Về logo của diễn đàn MOS, hiện tại phía BQT diễn đàn không có ý định mang đi in ấn, chỉ có làm mỗi sticker dòng chữ www.motorsaigon.com để ae thành viên các hội có ý muốn tự dán trên xe để PR mà thôi. Nếu pak Khoa quan tâm thì E sẽ gởi free cho pak ngay ạ .<- vì thấy pak rất nhiệt tình với diễn đàn :number_one:

Ngoài ra, để E gởi cho pak file logo của MOS và sticker MOS qua địa chỉ Email để pak có thể tự mang đi in thêm cho ae dưới Bình Dương có ý thích dán trên xe nhằm PR cho diễn đàn mà ae minh đang sinh hoạt .

Thank bác Khoa đã có ý PR cho diễn đàn MOS :beer:

Ôi thật là sung sướng>:D< nhất sứ là em rồi :number_one: Thanks MOD nhiều lắm lắm ạ. :beer:
Phiền bác cho em xin file logo của MOS và stick để em tự đi in ạ. Khoái quá hehehe=))

Zeropp
23-07-2010, 07:43 PM

Nhờ pác cho cái mẫu cảng inox chiếc rebel này dùm.
cho luôn địa chỉ chỗ làm dùm thì tôi thanks nhiều lắm.

khoa_rebelbd
25-07-2010, 12:07 PM

Hình cái cản ở đây. Còn địa chỉ mua quả này thì em thật sự ko biết ạ !

p.ngoc0405
31-07-2010, 12:24 PM
Hình cái cản ở đây. Còn địa chỉ mua quả này thì em thật sự ko biết ạ !

Giá mới của nó là 340.000VNĐ

Zeropp
06-08-2010, 06:51 PM
Giá mới của nó là 340.000VNĐ

Chào bác Ngọc
Em muốn nhờ pác mua và chuyển vào Sài Gòn cái cản này ( chắc là có luôn ốc vít, về em tự bắt và khỏi ra thợ ) .
Pác cho luôn tiền tổng công dùm ( cản inox + ốc vít + phí vận chuyển + .... ) và cho luôn số tài khoản , em chuyển tiền ngay ra cho pác ( em có tài khoản Vietcom bank thẻ ATM đó , không biết chuyển có được ko , ko thì em sẽ nhờ tài khoản của ông anh ruột bên ngân hàng Á Châu ).
Đa tạ nhiều.
Số Đt của bác thì em đã có rồi .

p.ngoc0405
07-08-2010, 07:48 AM
Chào bác Ngọc
Em muốn nhờ pác mua và chuyển vào Sài Gòn cái cản này ( chắc là có luôn ốc vít, về em tự bắt và khỏi ra thợ ) .
Pác cho luôn tiền tổng công dùm ( cản inox + ốc vít + phí vận chuyển + .... ) và cho luôn số tài khoản , em chuyển tiền ngay ra cho pác ( em có tài khoản Vietcom bank thẻ ATM đó , không biết chuyển có được ko , ko thì em sẽ nhờ tài khoản của ông anh ruột bên ngân hàng Á Châu ).
Đa tạ nhiều.
Số Đt của bác thì em đã có rồi .

Cái này ở em có thật đấy, nhưng mua từ trong kia ra ngoài này bán, em nghĩ bác chịu khó kiếm 1 vòng là có đó, trong đó chắc khoảng 250k chứ mấy, đỡ mất công ship. nếu bí quá - mua ko ra thì hẵng gửi vô bác ạh.

Zeropp
07-08-2010, 09:07 AM
Cái này ở em có thật đấy, nhưng mua từ trong kia ra ngoài này bán, em nghĩ bác chịu khó kiếm 1 vòng là có đó, trong đó chắc khoảng 250k chứ mấy, đỡ mất công ship. nếu bí quá - mua ko ra thì hẵng gửi vô bác ạh.

Cám ơn bác.
Sẽ tìm trong này , nếu không có , sẽ liên lạc để nhờ bác sau .
Chúc pác một ngày thứ Bảy tốt lành.

p.ngoc0405
15-08-2010, 11:09 PM
Cám ơn bác.
Sẽ tìm trong này , nếu không có , sẽ liên lạc để nhờ bác sau .
Chúc pác một ngày thứ Bảy tốt lành.

Bác đã mua đc cái cản chưa vậy? nếu chưa mua thì đừng mua nhé, loại này lắp vô khó móc số lắm, nó gần chạm cần số nên bác lắp vô sẽ phải tháo ra ngay đấy.

vitamina81
24-08-2010, 11:27 AM

Mình là người mua con Bel của Long Nguyễn đây!Xin đính chính cùng bác là mình ko mua với giá 1600$,kinh nghiệm chơi xe thì cũng được tầm 5 năm thôi.Mình mua con bel đấy để đi làm hằng ngày vì nó nhỏ gọn!Đó là con bel thứ 2 của mình,nhân đây mình cũng xin thưa cùng bác:"không có mấy thằng mới tập tọe mà dám đi mua một con motor ko giấy đâu ah"
Cũng kính thưa với bác ko nên đem chuyện lương bổng,giàu nghèo ra nói ở đây,vì lương bác cao thì cũng có người cao hơn,nhà bác giàu thì cũng có người giàu hơn bác!
Vài điều góp ý ngoài chuyên môn cùng bác!

HUSKY1998
24-08-2010, 11:54 AM
Mình là người mua con Bel của Long Nguyễn đây!Xin đính chính cùng bác là mình ko mua với giá 1600$,kinh nghiệm chơi xe thì cũng được tầm 5 năm thôi.Mình mua con bel đấy để đi làm hằng ngày vì nó nhỏ gọn!Đó là con bel thứ 2 của mình,nhân đây mình cũng xin thưa cùng bác:"không có mấy thằng mới tập tọe mà dám đi mua một con motor ko giấy đâu ah"
Cũng kính thưa với bác ko nên đem chuyện lương bổng,giàu nghèo ra nói ở đây,vì lương bác cao thì cũng có người cao hơn,nhà bác giàu thì cũng có người giàu hơn bác!
Vài điều góp ý ngoài chuyên môn cùng bác!

Pác Ngọc là tay chơi có tiếng đấy bác à, Bác ấy đã mua 2 con bel tròn và đang có ý định mua thêm con nữa để "rã đồ" bán món đấy.
Cái vụ "độ" két nước seo rùi bác Ngọc ui?

p.ngoc0405
28-08-2010, 10:24 PM
Đã mua két nước rồi nhưng chưa có thời gian nghiên cứu, vì chỉ có nối 2 đường ống vô đường dầu chứ ko thể dùng nước để làm mát dc

YAKUZA
07-09-2010, 02:37 PM
con beo tròn của em để 3-4 ngày đề nổ rất khó, bác Ngọc có cách nào giúp em với

p.ngoc0405
09-09-2010, 02:00 PM
chỉ là vấn đề vít gió thôi bác, nếu đề khó nổ mà kéo dây le lên là nổ được ngay thì vặt vít gió ra thêm 1 vòng là ô sờ kê bác ạh.

khoa ha
12-09-2010, 03:02 PM
=D>
http://muare.vn/oto-xemay/2543511+....." nhưng bạn đừng vội chê người khác trong khi mình chưa hiểu biết nhiều, hãy nghiên cứu thật nhiều, lắng nghe thật nhiều bạn sẽ thấy nhiều điều hay và bổ ích,:beer:
Chào bác Ngọc ! Em là lính mới, vào đây thấy bác post nhiều bài hay quá=D>. Cho hỏi có phải bác Ngọc ở 443-C6 Quang Trung không nhỉ ;;);;)? Em cách bác 2km, nếu được mời bác :beer: học hỏi???

p.ngoc0405
12-09-2010, 07:27 PM
Hân hạnh được đón tiếp Quý khách !

HUSKY1998
13-09-2010, 12:36 AM
=D>
Chào bác Ngọc ! Em là lính mới, vào đây thấy bác post nhiều bài hay quá=D>. Cho hỏi có phải bác Ngọc ở 443-C6 Quang Trung không nhỉ ;;);;)? Em cách bác 2km, nếu được mời bác :beer: học hỏi???

Bác là tín đồ học hỏi kinh nghiệm của bác Ngọc là hết bài, Bác í hôm nay có 2 con bel tròn luôn đó. sau khi "đẩy" được con Bel vuông.:clapping_hand::clapping_hand::clapping_han d::clapping_hand::clapping_hand:
Vẫn còn chờ xem Bel tròn độ két nước của bác Ngọc:-?:-?:-?:-?:-?

p.ngoc0405
13-09-2010, 08:38 AM
Mình ko hề đẩy con bel Vuông nghe Bác, Thật sự bây giờ vẫn thấy tiếc con Bel vuông đó, Mình cũng ko xài 2 con bel tròn, đang chờ múc shadow spirit 750 đây. :-?

HUSKY1998
13-09-2010, 09:25 AM
Mình ko hề đẩy con bel Vuông nghe Bác, Thật sự bây giờ vẫn thấy tiếc con Bel vuông đó, Mình cũng ko xài 2 con bel tròn, đang chờ múc shadow spirit 750 đây. :-?

Chờ chi cho khổ thế pác, mún là ra quất thui. thế con Bel tròn màu đen và đỏ của pác Viêtphương và con đen để ở nhà pác đẩy hết rùi ah2? 2 con này bán lẹ nhỉ ko cần phải PR rầm rộ nữa.

p.ngoc0405
13-09-2010, 04:45 PM
Mình đâu có Bán đâu mà lẹ Bác, xe vẫn còn nằm đó đấy chứ. Múc spirit đâu có nhanh như Bel đc vì cần nhiều ngân khố hơn 1 tý và cũng phải có con nào ngon bổ rẻ đã.

Zeropp
13-09-2010, 10:52 PM
Bác đã mua đc cái cản chưa vậy? nếu chưa mua thì đừng mua nhé, loại này lắp vô khó móc số lắm, nó gần chạm cần số nên bác lắp vô sẽ phải tháo ra ngay đấy.

Cám ơn bác...hiện tại 14.09.2010 rồi mà trong đây đi tìm mà chưa thấy nên chưa mua được .
Đọc xong chú ý của bác có lẽ sẽ xem xét lại việc mua => sẽ không mua nữa .

hoang
16-09-2010, 07:43 PM
[QUOTE=HUSKY1998;50874]
Chiếc này không phải cafe racer, mà gần với bobber hơn. Cafe race, có chữ race, cơ bản là để đua nên người lái phải có tư thế khí động học, tay lái thấp hơn và cách xa yên.

Những chiếc xe mà bạn đưa lên nó không chứng minh được cái gì cả. Tớ xem ở Discovery, thấy Tây nó làm xe là nó tính toán rất kỹ, thay đổi hầu hết thiết kế ban đầu của chiếc xe nhưng vẫn bảo đảm các yêu cầu cơ bản trong vận hành. Như những chiếc xe bạn đưa ra để minh họa thì hầu hết đã hạ thấp trọng tâm, có thể đã thay đổi khung sườn, phụ tùng chịu lực, máy... Nếu như bạn chỉ lấy cái tay lái của các xe đó áp vào một chiếc Cruiser thuần túy như Rebel thì chẳng khác gì râu ông nọ chắp cằm bà kia, custom chẳng ra custom mà basic chẳng giống basic.

HUSKY1998
17-09-2010, 01:36 AM
[QUOTE=HUSKY1998;50874]
Chiếc này không phải cafe racer, mà gần với bobber hơn. Cafe race, có chữ race, cơ bản là để đua nên người lái phải có tư thế khí động học, tay lái thấp hơn và cách xa yên.

Những chiếc xe mà bạn đưa lên nó không chứng minh được cái gì cả. Tớ xem ở Discovery, thấy Tây nó làm xe là nó tính toán rất kỹ, thay đổi hầu hết thiết kế ban đầu của chiếc xe nhưng vẫn bảo đảm các yêu cầu cơ bản trong vận hành. Như những chiếc xe bạn đưa ra để minh họa thì hầu hết đã hạ thấp trọng tâm, có thể đã thay đổi khung sườn, phụ tùng chịu lực, máy... Nếu như bạn chỉ lấy cái tay lái của các xe đó áp vào một chiếc Cruiser thuần túy như Rebel thì chẳng khác gì râu ông nọ chắp cằm bà kia, custom chẳng ra custom mà basic chẳng giống basic.

Bác này rành về xe thật, ngay cả cái tên các dòng xe mà bác còn ghi ko đúng mà đi bàn luận. Bác phải biết người ta đang nói vấn đề gì rồi nói tiếp theo nhá.
Em ko rành về xe mấy, em đi Husky nên nói càng vậy mà. Mong bác chỉ giáo thêm.

hoang
17-09-2010, 06:01 AM
Bác này rành về xe thật, ngay cả cái tên các dòng xe mà bác còn ghi ko đúng mà đi bàn luận. Bác phải biết người ta đang nói vấn đề gì rồi nói tiếp theo nhá.
Em ko rành về xe mấy, em đi Husky nên nói càng vậy mà. Mong bác chỉ giáo thêm.
Tớ thấy người ta nói cậu không có tinh thần xây dựng thì thiệt là chính xác. Tớ không đúng ở chỗ nào thì cậu nên chỉ cho tớ, chứ không nên tự nhiên cười ngu ngơ một mình như vậy, rất hẹp hòi, ví dụ như tớ thấy cậu viết sai chính tả từ "càng", tớ bảo cho cậu biết, lần sau cậu không sai nữa nhỉ.

Mà cái lối nói chuyện như của cậu là kiểu nói bỏ đi của đàn bà con gái, giận hờn nguýt lẫy gì đủ cả, lại có phần hẹp hòi cố chấp như con mụ gấu nhà tớ. Tường người chơi cruiser phải là người phóng khoáng ngang tàng chứ nhỉ? :))

Tớ đi xe ôm, nhân tiện vắng khách nên ghé chơi phát, nhịn không nổi chõ miệng vào, thôi các bạn cứ tự nhiên

HUSKY1998
17-09-2010, 10:16 AM
Tớ thấy người ta nói cậu không có tinh thần xây dựng thì thiệt là chính xác. Tớ không đúng ở chỗ nào thì cậu nên chỉ cho tớ, chứ không nên tự nhiên cười ngu ngơ một mình như vậy, rất hẹp hòi, ví dụ như tớ thấy cậu viết sai chính tả từ "càng", tớ bảo cho cậu biết, lần sau cậu không sai nữa nhỉ.

Mà cái lối nói chuyện như của cậu là kiểu nói bỏ đi của đàn bà con gái, giận hờn nguýt lẫy gì đủ cả, lại có phần hẹp hòi cố chấp như con mụ gấu nhà tớ. Tường người chơi cruiser phải là người phóng khoáng ngang tàng chứ nhỉ? :))

Tớ đi xe ôm, nhân tiện vắng khách nên ghé chơi phát, nhịn không nổi chõ miệng vào, thôi các bạn cứ tự nhiên

Oh thế a2h, cảm ơn bác quá khen mình giống đàn bà. Mà bác có biết bác từ đâu ra ko? đừng vô lễ như thế nhé.
Ở đây em ko rành xe nên được bác dạy em phải nghe thôi chứ nào có lảy, nguýt bỏ đi gì nào?
Cảm ơn bác nhiều. Bác có dạy gì thêm em nghe.:clapping_hand::clapping_hand::clapping_hand: :clapping_hand::clapping_hand::clapping_hand::)):) ):)):))

p.ngoc0405
17-09-2010, 11:25 PM
Theo em thì các Bác mở thêm mục Chợ trời hay topic Chém gió chẳng hạn chứ ko nên vô các mục anh em xây dựng nên để bàn về Kỹ thuật đc ko ạh.? ở topic đó anh e tha hồ chém .....:bash::bash::bash:

bevaun
30-09-2010, 03:30 PM
dao này k thấy có pác nào bàn về rebel nữa nhể.......

vitamina81
30-09-2010, 03:35 PM
dạo này các bác í lên cc hết rùi!nhất là 2 nhân vật chánh

bevaun
04-10-2010, 01:24 AM
kiểu này có khi chủ đề này sắp bị đóng tới nơi mất rồi các pác nhỉ,e rất thích bel 250 nên giờ k có gì để đọc về e nó kể cững hơi buồn

AKmigo
05-10-2010, 11:05 AM
Chém gió các bác ...không mún... Im ắng quá...cũng không ưng=))....
Để em chém thêm cho sôi nổi:
Beo tròn nổ êm hơn nhưng nóng hơn... Beo vuông mát hơn nhưng sao... rẻ hơn???
Em dz:))ọt nghen!

bevaun
06-10-2010, 08:43 PM
các pác cứ chém rầm rầm cho vui cửa vui nhà,,mới lại sẽ giúp ae học hỏi kinh nghiêmvề xe cộ,cac pác ạ.tiếp tục chém các pác nhé...beo tròn bây giờ còn thêm một nỗi lo nữa:cái cục tròn hay bị nóng hơn cucj hình vuông giờ còn đc thay tu bel usa<hongda> phải k các pác...e nghe giang hồ đồn thổi thế,có gì k phải các pác bỏ qua nhé..

davidkent
07-10-2010, 05:24 PM
Chắc mấy thằng Tàu Khựa thấy Bel tròn tốt nên bắt trước ấy mà. Sao tụi nó không bắt trước Bel vuông nhỉ.

davidkent
07-10-2010, 05:25 PM
Bác Ngọc độ được tản nhiệt nước post lên cho anh em học hỏi nhé.

p.ngoc0405
08-10-2010, 01:49 AM
mua két đó rồi nhưng ko có bơm dầu để gắn vô bác ah, nếu két nước thì nó lại đi vòng ngoài xilanh. dạo này đang tìm cách lên shadow 750cc nên Bel cũng ít nghiên cứu bác ợ,.hè hè

YAKUZA
08-10-2010, 09:24 AM
Đúng là quy luật về nhu cầu các bác ạ.ham muốn của con người ta không bao giờ dừng lại, lúc em di xe 110cc thì thèm muốn 1 con Bel cỡ..250 kinh khủng, có rồi **c đẽo mầy mò rồi..đã.., thế nhưng đi gần mấy con trên 400 tức lắm cơ, nó nổ oai hơn mình, đẹp hơn mình, ..nhanh hơn...thế là tư tưởng bị lung lay...rồi một ngày nào đó em sẽ có nó...hehe..

p.ngoc0405
08-10-2010, 09:33 AM
mình lại đi nước rút nên bỏ qua cả 400 lẫn 600, chờ múc 750 luôn, thứ nhất là dáng nó đẹp, thứ 2 là nó nhìn đẳng cấp hơn, thứ 3 là chạy thử 400 nó không hơn bel là mấy vì 400 mà xác nó nặng nên nó không ăn thua gì.

Zeropp
12-10-2010, 09:45 PM
Bác là tín đồ học hỏi kinh nghiệm của bác Ngọc là hết bài, Bác í hôm nay có 2 con bel tròn luôn đó. sau khi "đẩy" được con Bel vuông.:clapping_hand::clapping_hand::clapping_han d::clapping_hand::clapping_hand:
Vẫn còn chờ xem Bel tròn độ két nước của bác Ngọc:-?:-?:-?:-?:-?

Hình như bác Husky đã đổi sang con Steed 400 màu xanh phải không ? và hàng tuần hay Café ở Khu vực gần sân bay phải không ?

HUSKY1998
13-10-2010, 12:17 PM
hình như bác husky đã đổi sang con steed 400 màu xanh phải không ? Và hàng tuần hay café ở khu vực gần sân bay phải không ?

"vợ" thì chỉ có thêm chứ ko đổi bác ah.

thanhVNS
18-10-2010, 11:59 PM

Các bác đấu súng với nhau bên Topic của em ác quá nên Mod Close rồi làm sao em bưng được Bel đây, em là em cứ bắt đền bác đấy :D hội Audio của em ngoài Hà Thành nhiều lắm, hôm nào em ra thì bác chết với em hehehehe ngày xưa em lọ mọ 36 phố phường gần 10 năm đấy :D.

Thân,

Zeropp
23-10-2010, 05:07 PM

Vậy pác là "xạo" nhất diễn đàn này nếu kể về tên Nickname .
Vì thực tế pác chẳng có con Husky nào trong nhà cả, toàn beo , Sờ tít và các chiếc khác.

HUSKY1998
23-10-2010, 07:03 PM
Vậy pác là "xạo" nhất diễn đàn này nếu kể về tên Nickname .
Vì thực tế pác chẳng có con Husky nào trong nhà cả, toàn beo , Sờ tít và các chiếc khác.

Em có xạo pác đâu nà, sợ show hàng em huc-cay của em lên các pác chưa có húc lại chảy ke nữa í mà.he..he
em cũng ko phải con buôn nên xạo với các pác cũng chẳng được gì, phải ko nà? ka..ka..

Zeropp
17-11-2010, 12:34 PM
Em có xạo pác đâu nà, sợ show hàng em huc-cay của em lên các pác chưa có húc lại chảy ke nữa í mà.he..he
em cũng ko phải con buôn nên xạo với các pác cũng chẳng được gì, phải ko nà? ka..ka..
Heeee nói giỡn chút với pác thôi ...
Cuối tuần này có lẽ đẹp trời pác cho mình mượn con Husky làm chuyến Di Linh - Đà lạt nhé thứ Sáu đi- Chúa Nhật về.

Rebel2004
24-12-2010, 10:36 PM
Pác husky ơi!e có con steed 400 nhưng không co pp, pác có thể hướng dẫn e tý không?

chaienadv
25-12-2010, 09:52 AM
Cuối tuần này có lẽ đẹp trời pác cho mình mượn con Husky làm chuyến Di Linh - Đà lạt nhé thứ Sáu đi- Chúa Nhật về.

haizaaaaa....pác"kg jấy tờ" này kg biết có "đồng hương, đồng khói" ji với tui kg zậy ta...:D.....sao thấy tour Di linh - Đà Lạt này thấy wen wen mà tui kg biết ai thế...cho xin cái quí danh đêêêêêe....:))....=D>....=D>

Manhduc82
25-12-2010, 09:57 AM
haizaaaaa....pác"kg jấy tờ" này kg biết có "đồng hương, đồng khói" ji với tui kg zậy ta...:D.....sao thấy tour Di linh - Đà Lạt này thấy wen wen mà tui kg biết ai thế...cho xin cái quí danh đêêêêêe....:))....=D>....=D>

Cái pác này ở Đà Lạt hở....Em cũng hay đi Đà Lạt bác cho em cái alo bữa nào lên đóa em "Cô" pác mình giao lưu nhểy................??????????/

Zeropp
05-01-2011, 09:35 PM

pác này vui tính quá.... em đi bằng con Wave ghẻ nên mới mở lời mượn con Huc-cây của pác Husky1988 ấy pác ạh.

truonglantu
10-01-2011, 04:36 PM

~O) B-)

Bác cho mình địa chỉ dọn xe với, tks nhé.

vietphuongqct
13-01-2011, 01:11 AM
Lâu ko vào rebel club ae vẫn xôm tụ vui quá :D:D:D

meogiakhu
07-02-2011, 02:14 PM
Các bác chém nhau ác liệt ngay từ những trang đầu/

bacbucon
14-02-2011, 10:46 AM
Các bác chém nhau ác liệt ngay từ những trang đầu/
chém lẫn nhau là phương pháp nâng cao năng lực bản thân nhanh nhất :-)), mình chém thua thì về tu luyện để chém thắng, mình chém thắng thì tu luyện tiếp tục đề phòng bị chém tiếp, chém, chém nữa, chém mãi ( chém gió nha mấy pác =)) )

p.ngoc0405
14-02-2011, 12:53 PM
chém lẫn nhau là phương pháp nâng cao năng lực bản thân nhanh nhất :-)), mình chém thua thì về tu luyện để chém thắng, mình chém thắng thì tu luyện tiếp tục đề phòng bị chém tiếp, chém, chém nữa, chém mãi ( chém gió nha mấy pác =)) )

:-bd:-bd:-bd
:clapping_hand::clapping_hand::clapping_hand:

pqdieu54
14-02-2011, 07:47 PM
:-bd:-bd:-bd
:clapping_hand::clapping_hand::clapping_hand:
Chém càng nhiều thì ae chạy xe Beo mới học hỏi được nhiều đó bạn, mình là một trong các người đó, sau khi đọc xong thì lại mê luôn và chơi luôn con beo..... xe Hus của mình vẫn còn đây.....
bạn đừng lo, chỉ sợ bạn ko đủ năng lực tham gia chém mà thôi....

p.ngoc0405
15-02-2011, 01:50 PM
Vậy bây giờ bác chạy Bel có thấy như thế ko?

pqdieu54
15-02-2011, 08:04 PM
Vậy bây giờ bác chạy Bel có thấy như thế ko?
OK quá tuyệt luôn, mình đang chạy beo tròn quá đã, còn beo vuông chưa thử chưa biết...hà...hà... ra Vinh lấy con của bác chạy thử nghe, ít nhất 300km mới tính... tức là cùng chạy về HN nhậu chơi kà kà....

ongtieu
15-02-2011, 09:42 PM
mình đang máu 1 con rebel 250.
thấy có người bán.ghi date 94 mà biển số 3 số là sao nhỉ?
bao rút hồ sơ chứ không bao sang tên là sao?

p.ngoc0405
16-02-2011, 01:18 AM
OK quá tuyệt luôn, mình đang chạy beo tròn quá đã, còn beo vuông chưa thử chưa biết...hà...hà... ra Vinh lấy con của bác chạy thử nghe, ít nhất 300km mới tính... tức là cùng chạy về HN nhậu chơi kà kà....

Hôm nào mời bác ra thử, bel vuông trong ảnh đã bán hôm mồng 7 tết rồi, 10 ngày nữa mới có 1 em khác về, (xe đang nằm trên tàu hỏa bác ạh)

Jolie2004
01-04-2011, 03:55 PM
Góp ý với các bạn, chiếc xe trên là một chiếc xe bel (nhưng lai đồ rất nhiều) Nhưng được vô bộ giấy của CB125T. Nhưng chủ không kỹ, cần phải lột bỏ tem bằng nhôm phía dưới nếu không Hugo vịn lại nó sẽ nhìn thấy sự không trùng khớp là mệt.

E mới tìm thấy 1 trang thông tin rất thú vị nè bác Husky1998 ui :beer:
http://www.bike-parts-honda.com/honda-moto-model-REBEL-125-1996.html

Moto Honda : REBEL 125 1996
Honda Motorcycle REBEL 125 CA125T
JC24A JH2JC24A*

HUSKY1998
01-04-2011, 04:49 PM
E mới tìm thấy 1 trang thông tin rất thú vị nè bác Husky1998 ui :beer:
http://www.bike-parts-honda.com/honda-moto-model-REBEL-125-1996.html

Moto Honda : REBEL 125 1996
Honda Motorcycle REBEL 125 CA125T
JC24A JH2JC24A*

Pác gởi em như thế là sao? Cái trang này hôm nay pác mới tìm ra, vậy lúc trước pác ko nói em chuyển cho.
Còn con bel SK: JC 06....SM: JC 06 E... thì là giấy CB 125T (CB bạc, hoặc CB nòng súng) đó pác ạh, pác có gì thắc mắc àh? EM CHỈ NÓI ĐẾN sk, sm trên GIẤY TỜ, KO NÓI ĐẾN CÁI TEM BẰNG NHÔM TRÊN CÁI SƯỜN GẦN CÁI MÁY NHÉ (đây là VIN code thui), vì HUGO ko xét cái đó chỉ xét số sườn (ngay cái cổ) và số máy (ở lốc trái bên dưới thui).
bây giờ đem con Bel đó đi sang tên thì trên ngay cái mục SỐ LOẠI: CB125

Pác có thông tin gì hay gởi em học hỏi nhé. thank pác nhiều nhé!!!!!!!!!

Jolie2004
01-04-2011, 06:33 PM
Pác gởi em như thế là sao? Cái trang này hôm nay pác mới tìm ra, vậy lúc trước pác ko nói em chuyển cho.
Còn con bel SK: JC 06....SM: JC 06 E... thì là giấy CB 125T (CB bạc, hoặc CB nòng súng) đó pác ạh, pác có gì thắc mắc àh? EM CHỈ NÓI ĐẾN sk, sm trên GIẤY TỜ, KO NÓI ĐẾN CÁI TEM BẰNG NHÔM TRÊN CÁI SƯỜN GẦN CÁI MÁY NHÉ (đây là VIN code thui), vì HUGO ko xét cái đó chỉ xét số sườn (ngay cái cổ) và số máy (ở lốc trái bên dưới thui).
bây giờ đem con Bel đó đi sang tên thì trên ngay cái mục SỐ LOẠI: CB125

Pác có thông tin gì hay gởi em học hỏi nhé. thank pác nhiều nhé!!!!!!!!!

trong cái site có mấy cái hình khá hay! bác Husky98 nếu có rồi thì tốt, chả là hnay cá tháng 4 và cá độ 1 chút cho dzui cửa dzui nhà :use_computer:

HUSKY1998
01-04-2011, 11:48 PM
trong cái site có mấy cái hình khá hay! bác Husky98 nếu có rồi thì tốt, chả là hnay cá tháng 4 và cá độ 1 chút cho dzui cửa dzui nhà :use_computer:

very gút, thank pác! nói chung cũng vì đam mê và từng kinh qua những "hệ" xe như vậy nên rút tỉa được nhiều sau khi trả ngu phí nên giờ mới biết chút chút thoai pác ạh. Nhưng Bel là hệ xe nhỏ nên giấy tờ cũng ko căng lắm, sao cũng được. có là vui rùi . Theo em là vậy.:D:D:D:D

khoa_rebelbd
06-04-2011, 05:21 PM
Càng ngày Club Rebel ngày càng hay. Xin cảm ơn tất cả mọi người đã cho em học hỏi thêm được nhiều kiến thức có giá trị rất lớn.
Nhân đây em xin bác Jolie tháo bỏ cái dòng " Rebel Motor Club" dưới cái nick của em dùm vì lâu rồi em ko vào diễn đàn nên kiến thức cũng tụt hậu quá, để cái dòng này dưới chữ ký em cứ thấy ái ngại sao sao í, em nói thật lòng ! Nay cho em xin được xách khăn gói quả mướp để đi theo AE học hỏi tiếp ạ. Cám ơn bác Jolie rất nhiều!

samurai
22-07-2011, 01:46 AM
đang tính mua chiếc rì beo về chơi mà các pác làm em sợ quá .

Zeropp
02-08-2011, 11:51 AM

Mua đi pác. Phải có lập trường cá nhân... vào forum này rồi đáng lẽ niềm đam mê càng fải lên cao chứ.

MitsubishiJolieSS
02-08-2011, 12:38 PM

@samurai: Theo em có gì mà sợ bác ơi... :-? Bác đã nói là đi mua, chứ có phải đi cướp của ai đâu mà sợ... :))

pqdieu54
02-08-2011, 02:48 PM

Bác khoan mua, xem coi có ai quen chạy bell, bác chạy thử xong thì biết nên mua hay ko liền...hề..hề....
Mình đang chạy con Husky.... khi vào đây ngồi xem mấy bố bình nhau về xe Bell xong là về chơi luôn một chiếc và chạy đến giờ, còn con Hus vì già rồi nên chỉ cho nó chạy lòng vòng thôi....

longgplus
25-08-2011, 06:22 PM
các bác biết ai bán bộ giấy honda 125 ko ạh,vì e chuẩn bị rinh 1 chiếc Rebel 125 hàng bên Cam về đời 2002 chạy 8000 km,giờ phải tìm bộ giấy ráp vào,ae nào biết hoặc có chỉ mình nha,giá nhiu và lắp giấy gì để khỏi bị Hugo nó vịn.. cảm ơn mấy bác 0924 759 444 longgplus@yahoo.com

co102
18-09-2011, 03:16 AM
Em là lính mới, đang có ý định kiếm con Bel chạy, nhờ các bác chỉ giúp nhìn thế nào để biết là máy vuông, thế nào là máy tròn ( đại khái là đặc điểm nhận dạng ý )
Cảm ơn các bác

REBEL250CC
18-09-2011, 12:11 PM
Đây là khác biệt nè co102:

http://s1193.photobucket.com/albums/aa344/Rebel250cc/

REBEL250CC
18-09-2011, 12:12 PM

co102
18-09-2011, 05:08 PM

:-?
Ko thấy gì

HUSKY1998
19-09-2011, 01:12 AM
Em là lính mới, đang có ý định kiếm con Bel chạy, nhờ các bác chỉ giúp nhìn thế nào để biết là máy vuông, thế nào là máy tròn ( đại khái là đặc điểm nhận dạng ý )
Cảm ơn các bác

khi nào pác sẳn sàng mua hãy tìm hiểu, chứ tìm mà lòng chưa mún mua thì cũng chẳng tới đâu.:D:D:D:D:D

co102
19-09-2011, 06:29 PM
khi nào pác sẳn sàng mua hãy tìm hiểu, chứ tìm mà lòng chưa mún mua thì cũng chẳng tới đâu.:D:D:D:D:D

Kiến thức đâu có thừa đâu bác :D

HUSKY1998
20-09-2011, 10:14 AM
Kiến thức đâu có thừa đâu bác :D

Vậy thì em sẽ gởi pác ít thông tin của 2 con Bel vuông và Bel tròn pác so sánh nhá.
Cơ bản phần máy và một số chi tiết nó khác nhau như sau: CŨNG MAY CON XE BEL VUÔNG NÀY ZIN hơi bị nhiều để pác so sánh.
MÁY VUôNG BÊN PHẢI (hướng ngồi trên yên xe)
http://nc9.upanh.com/b4.s9.d1/38f4c8f2b4ce0bd4bd87d30aef5d1236_35390849.img8524. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8524/v/6nn9dzeq0dh.htm)
MÁY VUôNG BÊN TRÁI (hướng ngồi trên yên xe)
http://nc1.upanh.com/b1.s17.d1/572c209d3a744b4f122aa983abe05802_35390851.img8526. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8526/v/2nndezbq0dd.htm)

ĐÂY CON BEL BẦU ZIN 100%. ODO 12.000km thoai.
MÁY BẦU BÊN PHẢI (hướng ngồi trên yên xe)
http://nc7.upanh.com/b6.s16.d2/441eab85cfe51bbcae1e2ae69b228b06_35390857.img8588. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8588/v/5nnbaz4q7ds.htm)
http://nc6.upanh.com/b3.s11.d2/5aa09737691af6bc8138376327a7c154_35390856.img8574. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8574/v/cnnbbz8qbdk.htm)
http://nc4.upanh.com/b2.s12.d2/01c8f0bf1c07f7fc1c73c0f71810de64_35390854.img8568. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8568/v/fnn07z1qbdi.htm)
pác so sánh hai con này sẽ thấy khác nhau nhiều đó...
HAI CON VỢ CỦA EM CHÀO PÁC CÁI NÀO, chúc pác tìm hiểu nhiều điều hay nhá
http://nc9.upanh.com/b6.s15.d2/8925e4777dc93f8d949049befb80ec54_35390859.img8617. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8617/v/ennaazbq0dx.htm)

subin
20-09-2011, 11:27 AM
Trời, 02 con xe của bác Phát nhìn chả thấy hạt bụi nào, cứ như hàng đang show chờ rước vậy (Mấy em ở các cửa hàng khu Phan Đăng Lưu, Hoàng Văn Thụ cũng "sạch sẽ" cỡ dzầy là cùng).
Còn 02 em "sờ đít" Vàng và Đen đâu rồi? Show lên cho đỡ ghiền Phát ơi.
Mấy em nó may mắn có chủ đầy đam mê nên lúc nào cũng thơm tho, sạch sẽ... KKK...

HUSKY1998
20-09-2011, 12:06 PM
Trời, 02 con xe của bác Phát nhìn chả thấy hạt bụi nào, cứ như hàng đang show chờ rước vậy (Mấy em ở các cửa hàng khu Phan Đăng Lưu, Hoàng Văn Thụ cũng "sạch sẽ" cỡ dzầy là cùng).
Mấy em nó may mắn có chủ đầy đam mê nên lúc nào cũng thơm tho, sạch sẽ... KKK...

Như vậy là bị dơ roài đó pác, Mí hum ni trời mưa nên để trong nhà, ít đi cũng ít rửa. he..he
Xe em "sạch sẽ" khác ngoài H V T, VÌ NÓ ZIN 100%, chứ ko phải 99% ha..ha (í lộn, con steed xanh đã thay cái vỏ trước gòi, vậy là zin 99%). km ODO thì ko qua tuổi băm , mà chỉ ờ mức bắt đầu dậy thì và hăm thoai.ha..ha

REBEL250CC
20-09-2011, 12:46 PM
""ĐÂY CON BEL BẦU ZIN 100%. ODO 12.000km thoai.
MÁY BẦU BÊN PHẢI (hướng ngồi trên yên xe)"

Em nhìn thấy con Beo bầu của bác Phát mà hết hồn, số là em cũng có 1 con Beo bầu màu sơn giống y chang của bác Phát luôn "màu này vùa độc vừa đẹp" (nhưng mà không được kiều diễm như của bác Phát). Cuối tuần này bác Phát có off ở cafe dưới cánh máy bay o ? Em mang em nó ra cho em nó chào anh Beo của bác Phát 1 cái cho phải phép.

chaienadv
20-09-2011, 12:51 PM

Hic...nhìn con màu xanh này là e thèm nhỏ vải rồi pác Su ơi....chắc hum nào ghé cafe Sân bay nghiên cứu con này of pác Phát wa....:-?...:D

HUSKY1998
20-09-2011, 12:52 PM
""ĐÂY CON BEL BẦU ZIN 100%. ODO 12.000km thoai.
MÁY BẦU BÊN PHẢI (hướng ngồi trên yên xe)"

Em nhìn thấy con Beo bầu của bác Phát mà hết hồn, số là em cũng có 1 con Beo bầu màu sơn giống y chang của bác Phát luôn "màu này vùa độc vừa đẹp" (nhưng mà không được kiều diễm như của bác Phát). Cuối tuần này bác Phát có off ở cafe dưới cánh máy bay o ? Em mang em nó ra cho em nó chào anh Beo của bác Phát 1 cái cho phải phép.

Cuối tuần em đã đi V.Tàu roài. Ko ra off được. Pác giống em, em rất thích màu xanh và đen của con xe này. XAnh mạnh mẽ và sang trọng. KO BAO GIỜ ĐỤNG HÀNG GIẢ. vì màu xanh này VN ko sơn nổi. Sơn lại nhìn thấy ghê. tái mét.

HUSKY1998
20-09-2011, 01:48 PM
Hic...nhìn con màu xanh này là e thèm nhỏ vải rồi pác Su ơi....chắc hum nào ghé cafe Sân bay nghiên cứu con này of pác Phát wa....:-?...:D

pác mới có "nhỏ vãi" tjoai thì em cho pác hư bàn phím lun ..ha..ha,...
http://nc9.upanh.com/b3.s7.d3/16b2d78fa428790fdf084ba73c129ef9_35400349.img80322 .jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_80322/v/1nnaazckanj.htm)
http://nc3.upanh.com/b1.s18.d1/2d93c3e5f4eb5da5573ab26d43300ba2_35400543.img8036. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8036/v/1nn5ezfkdhd.htm)
http://nc4.upanh.com/b4.s4.d1/88c970aba813e549f3de4c2c81549cb6_35400554.img8042. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_8042/v/7nn96z0kehw.htm)

REBEL250CC
20-09-2011, 03:14 PM
Cuối tuần em đã đi V.Tàu roài. Ko ra off được. Pác giống em, em rất thích màu xanh và đen của con xe này. XAnh mạnh mẽ và sang trọng. KO BAO GIỜ ĐỤNG HÀNG GIẢ. vì màu xanh này VN ko sơn nổi. Sơn lại nhìn thấy ghê. tái mét.

http://imageshack.us/g/695/wil5325.jpg/

Bac Phát xem dùm em beo này của em có phải anh em xong sinh với em beo nhà bác không nha. Nếu bác có thời gian thì hú em tiếng caffe cho anh em nhà beo Xanh này gặp nhau tí. Em ở Bình Tân (Vinh: 0918.336635)

REBEL250CC
20-09-2011, 03:15 PM
http://img695.imageshack.us/img695/6791/wil5325.jpg http://img41.imageshack.us/img41/4373/wil5340.jpg

REBEL250CC
20-09-2011, 03:18 PM
Úi trời ! sao em up hình mà sao không thấy gì hết các Pro ơi cứu cứu ... ứu ... ứu ... em với ???

seohut868686
20-09-2011, 03:24 PM
trông đã ghê :-bd:-bd:-bd:-bd

REBEL250CC
20-09-2011, 03:29 PM

Bác Phát xem dùm em beo này của em có phải anh em xong sinh với em beo nhà bác không nha. Nếu bác có thời gian thì hú em tiếng caffe cho anh em nhà beo Xanh này gặp nhau tí. Em ở Bình Tân (Vinh: 0918.336635)

REBEL250CC
20-09-2011, 03:32 PM
Các Bác thông cảm dùm, em gà quá giờ mới Post ảnh lên được, vui lòng bỏ qua cho em nha !

HUSKY1998
20-09-2011, 03:45 PM

Bác Phát xem dùm em beo này của em có phải anh em xong sinh với em beo nhà bác không nha. Nếu bác có thời gian thì hú em tiếng caffe cho anh em nhà beo Xanh này gặp nhau tí. Em ở Bình Tân (Vinh: 0918.336635)

KO PHẢI SANH ĐÔI mà sinh hàng loạt he..he.. Đúng gòi đó pác. Trong dòng Bel bầu thì đời này là chạy ok nhất. Ví nó là đời đầu của bel bầu (mấy đen). Nồi nó không bị hú như các đời máy trắng. ĐẶC BIỆT MẤY RẤT ÊM. con xe pác rất ok đấy chứ. đẹp hơn xe em gòi. pác ko dùng bán cho em lun đi ha..ha em thấy xanh xanh là khoái.

REBEL250CC
20-09-2011, 06:11 PM
KO PHẢI SANH ĐÔI mà sinh hàng loạt he..he.. Đúng gòi đó pác. Trong dòng Bel bầu thì đời này là chạy ok nhất. Ví nó là đời đầu của bel bầu (mấy đen). Nồi nó không bị hú như các đời máy trắng. ĐẶC BIỆT MẤY RẤT ÊM. con xe pác rất ok đấy chứ. đẹp hơn xe em gòi. pác ko dùng bán cho em lun đi ha..ha em thấy xanh xanh là khoái.

Em cũng có ý giống bác, em định hỏi bác có con Sờ đít rồi có bán con beo xanh đó không em múc luôn cho đủ cặp. he he ....

HUSKY1998
20-09-2011, 06:15 PM
Em cũng có ý giống bác, em định hỏi bác có con Sờ đít rồi có bán con beo xanh đó không em múc luôn cho đủ cặp. he he ....

ý tưởng lớn gặp nhau gòi.ha..ha..Xe đối với em như bạn...mà tình bạn thì em ko bao giờ bán nếu ...ko được giá..ha..ha:)):)):)):)):)):)):))

REBEL250CC
21-09-2011, 09:36 AM

Tiếc là tuần này bác không off được, vậy hẹn bác tuần sau mình cho anh em nhà beo xanh hội ngộ bác nhé ! Em thấy em và bác có nhiều điểm tương đồng nên em hy vọng là sớm gặp bác để được thọ giáo thêm. Trước đây em cũng có 1 em sờ đít như bác, vì yếu tố khách quanq, kinh tế eo hẹp nên em đành cắt ruột tiễn em nó theo chồng mới vào năm rồi. Thấy em Sờ Đít của bác thiệt là đau lòng quá đi.

HUSKY1998
21-09-2011, 09:47 AM
Tiếc là tuần này bác không off được, vậy hẹn bác tuần sau mình cho anh em nhà beo xanh hội ngộ bác nhé ! Em thấy em và bác có nhiều điểm tương đồng nên em hy vọng là sớm gặp bác để được thọ giáo thêm. Trước đây em cũng có 1 em sờ đít như bác, vì yếu tố khách quanq, kinh tế eo hẹp nên em đành cắt ruột tiễn em nó theo chồng mới vào năm rồi. Thấy em Sờ Đít của bác thiệt là đau lòng quá đi.

THIỆT LÀ ĐAU LÒNG.... mà con của pác trước kia cũng giò gà như vậy hả. nó màu gì? có thể em bít đó.

subin
21-09-2011, 12:29 PM
ý tưởng lớn gặp nhau gòi.ha..ha..Xe đối với em như bạn...mà tình bạn thì em ko bao giờ bán nếu ...ko được giá..ha..ha:)):)):)):)):)):)):))

Chắc phải gom lúa từ từ để rước bạn của pác dzìa ở chung cho vui chứ đi xe 125cc hoài cũng chán

HUSKY1998
21-09-2011, 12:49 PM
Chắc phải gom lúa từ từ để rước bạn của pác dzìa ở chung cho vui chứ đi xe 125cc hoài cũng chán

Chán thì lên cc đê, nhất là con Bel. số 1 kéo ga sâu rồi vào số 2 cái đầu nó cứ nhất nhất lên khỏi mặt đất thấy thương ha..ha . Cần gì phải gom. lúa mềm mà. ha..ha hum nào gặp cho thử cả 2 lun. thích con nào tặng con đó lun. ko thích thì để em...vì em thích.

REBEL250CC
21-09-2011, 01:00 PM
THIỆT LÀ ĐAU LÒNG.... mà con của pác trước kia cũng giò gà như vậy hả. nó màu gì? có thể em bít đó.

Dạ con cuả em màu đen bác à, em giử nguyên zin nên em nó dùng phuộc trước chứ không phải giò gà. Năm rồi em bán cho bác ở Tân Bình (Biển 2078) đó bác.

HUSKY1998
21-09-2011, 01:43 PM
Dạ con cuả em màu đen bác à, em giử nguyên zin nên em nó dùng phuộc trước chứ không phải giò gà. Năm rồi em bán cho bác ở Tân Bình (Biển 2078) đó bác.

thế là của pác dòng STEED VLX : V-Twin, Lowered, eXtended rake (phuộc hơi). Chứ ko phải như của em.
http://nc9.upanh.com/b4.s6.d4/93c87574b18e83ab8c19d31937c8a1cf_35443479.aos04698 .jpg (http://www.upanh.com/upanh_aos04698/v/0nnaez1p8bm.htm)
Con của em là STEED VLS (VLS : V-Twin, Lowered, Springer front end)
http://nc7.upanh.com/b3.s7.d2/7c2a1aefc0867d6fd71edac54d6b6dbd_35443477.15438996 71.jpg (http://www.upanh.com/upanh_154389967_1/v/enn00z4pbby.htm)
Em nó nguyên Zin chứ ko phải độ chế he..he..em tưởng của pác giò gà mà bán thì tiếc lắm.

co102
22-09-2011, 02:13 PM
Cảm ơn bác Husky nhìu, bây giờ thì em đã hiểu :D
Em mới đc giới thiệu 1 em sờ là mê tít ( Steed ) 400 đời 92 màu xanh như của bác rebel250cc, zin ngon lành, bán 80 chai, giá đó hốt đc ko bác, em mới có 60 thôi, nếu đc thì em cố thêm ( mê thì mê lắm như cái túi nó ko to bằng niềm đam mê của mình :(( )

HUSKY1998
22-09-2011, 03:40 PM
Cảm ơn bác Husky nhìu, bây giờ thì em đã hiểu :D
Em mới đc giới thiệu 1 em sờ là mê tít ( Steed ) 400 đời 92 màu xanh như của bác rebel250cc, zin ngon lành, bán 80 chai, giá đó hốt đc ko bác, em mới có 60 thôi, nếu đc thì em cố thêm ( mê thì mê lắm như cái túi nó ko to bằng niềm đam mê của mình :(( )

Giá xe phụ thuộc và GIẤY TỜ và CHẤT XE, ngày trước thì CHẤT XE trước GIẤY TỜ sau nhưng nay giấy tờ là wan trọng nhất.
Nếu xe chất giấy zin, thì em nghĩ ko có giá đó (vì thường được cái này mất cái kia). nếu có giá đó thì múc ngay. Mà pác nói màu xanh của con Bel của bác Rebel250 là màu xanh ve chai (xanh nhỚt) hay màu xanh lam như con trên hình em đưa mẫu.? Cẩn thận giấy tờ. SỐ KHUNG BẮT ĐẦU TỪ NC 25-...... SM NC 26E-........
cHÚC BÁC CÓ VỢ HAI NHƯ MONG MÚN.

subin
23-09-2011, 09:58 AM
Chán thì lên cc đê, nhất là con Bel. số 1 kéo ga sâu rồi vào số 2 cái đầu nó cứ nhất nhất lên khỏi mặt đất thấy thương ha..ha . Cần gì phải gom. lúa mềm mà. ha..ha hum nào gặp cho thử cả 2 lun. thích con nào tặng con đó lun. ko thích thì để em...vì em thích.

Kết nhất câu này bác Phát ơi :D. Xin bầu chọn làm câu "hay nhất trong tháng" nhé :bebe:
Sẽ sắp xếp gặp một bữa mà...Hehehe..

chaienadv
23-09-2011, 12:27 PM
Giá xe phụ thuộc và GIẤY TỜ và CHẤT XE, ngày trước thì CHẤT XE trước GIẤY TỜ sau nhưng nay giấy tờ là wan trọng nhất.

E đá "lộn sân" chút xíu nha...pác Phát vào ngía "phán hộ" và "tư vấn" giúp e coi thế nào ( đừng để pác chủ thớt ấy bít...hehehehehee....:-?....:-?)

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=218594

co102
23-09-2011, 01:39 PM
Nếu xe chất giấy zin, thì em nghĩ ko có giá đó (vì thường được cái này mất cái kia). nếu có giá đó thì múc ngay. Mà pác nói màu xanh của con Bel của bác Rebel250 là màu xanh ve chai (xanh nhỚt) hay màu xanh lam như con trên hình em đưa mẫu.? Cẩn thận giấy tờ. SỐ KHUNG BẮT ĐẦU TỪ NC 25-...... SM NC 26E-........

Đời 92 mà cũng có giá cao quá, em phải xem lại pp cho kỹ mới đc. Cảm ơn bác Husky nhiều.
Con steed bên biker đó chắc phải 200 chai quá, nhìn mà thèm =P~

subin
23-09-2011, 03:56 PM
[QUOTE=chaienadv;99093]E đá "lộn sân" chút xíu nha...pác Phát vào ngía "phán hộ" và "tư vấn" giúp e coi thế nào ( đừng để pác chủ thớt ấy bít...hehehehehee....:-?....:-?)

Tui công nhận chủ xe đăng rao em này (nick STEEDDODEP) có nhiều em ngon lắm. Hôm thứ Tư rao bán em Rebel 250cc đời 87 (no pp) giá 22T chỉ mấy phút có người hốt liền. Lần trước có đăng bán 02 em Steed bên MOS mình nhìn cũng cool ghê...Lại mất ngủ nữa rồi...

HUSKY1998
25-09-2011, 07:42 PM
[QUOTE=chaienadv;99093]E đá "lộn sân" chút xíu nha...pác Phát vào ngía "phán hộ" và "tư vấn" giúp e coi thế nào ( đừng để pác chủ thớt ấy bít...hehehehehee....:-?....:-?)

Tui công nhận chủ xe đăng rao em này (nick STEEDDODEP) có nhiều em ngon lắm. Hôm thứ Tư rao bán em Rebel 250cc đời 87 (no pp) giá 22T chỉ mấy phút có người hốt liền. Lần trước có đăng bán 02 em Steed bên MOS mình nhìn cũng cool ghê...Lại mất ngủ nữa rồi...

Con đó là của em, XE em chơi ngoài ngon còn phải độc , có thể là độc hơn thịt vịt.:)):)):)):))
em cam đoan với người mua nếu có ai có con lên nhiều đồ chơi hơn xe em là em tặng xe miễn phí thoai. Con đó chưa tới 200 chai pác chaien ạh. Xe em bán bao 20.000km nếu có vấn đề gì sửa miễn phí. giấy thì HẢI WAN CHÍNH NGẠCH. Em bán ai cũng nói giá cao cần xem lại giá, nhưng chưa có con nào quá 15 ngày mà ko ra đi hết ạh, tiền nào của đó cả. nhiều pác gọi điện hỏi mình có con nào rẻ rẻ ko thì xin thưa tiền ít ko mua nổi xe của em ạh. máu em làm cho tới sau đó ko còn gì để làm nữa thì bán thoai. Rồi sau đó khổ sở với 1 em khác.:)):)):)):))
Nhiều khi có tiền chưa chắc có con xe mình muốn đấy ạh.

co102
05-10-2011, 03:43 PM

Thiệt là đau lòng quá bác Husky ơi, vợ này giấy chồng nên em ko rước dù ngoại hình hết chỗ chê rồi :((
Lại có 1 em magna 250cc giấy ngon đồ kha khá ( em hỏi kỹ giấy rùi ), ko bít giá thị trường giờ khoảng bao nhiu bác tư vấn giúp để em mua đỡ hớ, cảm ơn bác nhìu :-bd

HUSKY1998
05-10-2011, 04:23 PM
Thiệt là đau lòng quá bác Husky ơi, vợ này giấy chồng nên em ko rước dù ngoại hình hết chỗ chê rồi :((
Lại có 1 em magna 250cc giấy ngon đồ kha khá ( em hỏi kỹ giấy rùi ), ko bít giá thị trường giờ khoảng bao nhiu bác tư vấn giúp để em mua đỡ hớ, cảm ơn bác nhìu :-bd

magna 250cc mà "GIẤY XỊN" thì cũng "năm thì mười họa" nhỉ??????:-?:-?:-?:-?:-?:-?

co102
07-10-2011, 11:22 PM
magna 250cc mà "GIẤY XỊN" thì cũng "năm thì mười họa" nhỉ??????:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Vậy chắc em gặp may rùi bác >:D<
Em này họ bán 70 củ, em chưa trả vì ko rành giá lắm, lên nhờ bác tư vấn trước.

khuongtunha021187
09-11-2011, 05:55 PM

Ôi thèm quá đi mất! Mình cũng đang tìm 1 em như thế này. Đúng là thú chơi lắm công phu!

p.ngoc0405
10-11-2011, 12:56 PM
Con này giống i chang con của mình luôn.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011111031345ywzlzty2mj688272.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011111031345yjvlmzi4mg836363.jpeg

Vietduc
10-11-2011, 08:05 PM

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011111031345ywzlzty2mj688272.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011111031345yjvlmzi4mg836363.jpeg
Đẹp wa pác ngọc oi! pác lun có hàng mới thiệt đã:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?, mong các pác lun có hàng mới cho AE chiêm ngưỡng hiiiii

AKmigo
18-11-2011, 09:36 AM

Hình như bác Húc Cây cũng có một em đẹp gần bằng em này!?!?!?

HUSKY1998
18-11-2011, 09:44 AM
Hình như bác Húc Cây cũng có một em đẹp gần bằng em này!?!?!?

Dạ con của em có thèng cha Râm Rục kia ở BH lên hiếp nó gòi.:)):)):)):)):)):))
Thế là em đành cho nó về en nằm với chả lun.:D:D:D:D:D

AKmigo
18-11-2011, 09:56 AM
Ý em là "khhông đẹp bằng con của bác NGỌC", con của bác mới chỉ "gần bằng " thui...hehe...

HUSKY1998
18-11-2011, 10:57 AM
Ý em là "khhông đẹp bằng con của bác NGỌC", con của bác mới chỉ "gần bằng " thui...hehe...

lão nì lại chém...:D:D:D
Bằng hay ko giờ nó cũng đã en nằm với lão khác roài,
Hình bóng người xưa:
http://i1134.photobucket.com/albums/m614/phatnguyendesign/IMG_9763copy.jpg

YAKUZA
18-11-2011, 02:09 PM

Em nhớ bác Ngọc chân cũng khá dài nên đã chia tay ''Beo'' mà cưỡi ''Sa đồ'' rồi cơ mà , sao lại bỏ hạng nặng quay về với hạnh nhẹ vậy bác :D

vray_evo
18-11-2011, 04:03 PM
lão nì lại chém...:D:D:D
Bằng hay ko giờ nó cũng đã en nằm với lão khác roài,
Hình bóng người xưa:
http://i1134.photobucket.com/albums/m614/phatnguyendesign/IMG_9763copy.jpg

Ủa ,HUSKY1998 là anh Phát "râu" lúc trước có giúp mình mua con xe REBEL trên HoocMôn phải không thế? nhìn con xe anh thấy quen quen.

HUSKY1998
18-11-2011, 04:38 PM
Ủa ,HUSKY1998 là anh Phát "râu" lúc trước có giúp mình mua con xe REBEL trên HoocMôn phải không thế? nhìn con xe anh thấy quen quen.

Đây là con Bel thứ 2 roài và là 1 trong các vợ 2 mình đã hiếp. Xe pác chạy ok chứ? chiếc của pác hơi bị chuẩn đới.

AKmigo
18-11-2011, 05:08 PM
Đây là con Bel thứ 2 roài và là 1 trong các vợ 2 mình đã hiếp. Xe pác chạy ok chứ? chiếc của pác hơi bị chuẩn đới.
Đó, lộ hàng roài nha:bebe:...haha...mới có 2 con Beo mà cái gì bác Ngọc nói cũng cãi:D. Thử hỏi xem bác Ngọc đi bao nhiêu Beo rồi nhá:))... Thôi em lượn đây!

HUSKY1998
18-11-2011, 05:16 PM
Đó, lộ hàng roài nha:bebe:...haha...mới có 2 con Beo mà cái gì bác Ngọc nói cũng cãi:D. Thử hỏi xem bác Ngọc đi bao nhiêu Beo rồi nhá:))... Thôi em lượn đây!

:)):)):)):)):)):))

HUSKY1998
18-11-2011, 05:17 PM

Dạ, em đâu dám cải, pác cứ chém em, thứ 2 là 2 con giống nhau thoai chứ loại khác thì.....Nhà nghèo ba má đông lấy đâu ra vợ 2 nhiều. Thời buổi hòa bình mà pác cứ chém thế. CN gặp cắt............. trim giờ:)):)):)):)):)):))

vray_evo
18-11-2011, 05:28 PM

Nói chung chạy cũng bình thường, lẩn quẩn thế nào cũng về lại anh Thi ngay trước hẽm nhà mình luôn, hư gì mang ra đó cũng tiện.

Vietduc
18-11-2011, 11:15 PM
Dạ con của em có thèng cha Râm Rục kia ở BH lên hiếp nó gòi.:)):)):)):)):)):))
Thế là em đành cho nó về en nằm với chả lun.:D:D:D:D:D
:53_002::53_002: miềng có cưới xin đoàng hoàng mà, vu oan cho người xấu chém bi gò:bash::bash:
thế nào pác lên đời chưa? có hú AE một tiếng để chém nhé!

tuananh1977
01-12-2011, 11:39 AM
:))chào các bác em đam mê xe lắm mà tiền thì ko có chơi đành mua con xe xắt vụn về nghiên cứu em cũng mày mò sửa xe đc chút ít nhưng chưa biết làm con 2 pittong như thế này bao giờ . có bữa em mở cái nắp quy lát ra mà ko biết chỉnh đành lại nắp vào em đang muốn giã em nó ra làm tự tay làm lại tất cả nhưng hoang mang quá ko biết đặt tầm và chỉnh súp pap như thế nào các bác giúp em vụ này với . chứ mang ra tiệm các bác hét nhiều xiền quá bằng cả con xe em mua rồi . các bác giúp em nhé . tk các bác !

tuananh1977
01-12-2011, 11:44 AM
ak các bác ơi hôm trước em đi mua cái bộ nhông ở Mạnh Quang họ đưa cho cái nói của Rebel 250 em mang về ko nắp đc vì ko có 4 cái vấu tròn ko biết kiếm đâu bây giờ ak và cái đường kính lỗ nó cũng ko vừa . Em xem hình của các bác thấy hình như nó được bắt bằng buloong hay sao ý em ko hiểu tại sao các bác chỉ giáo em với ..

HUSKY1998
01-12-2011, 12:09 PM
ak các bác ơi hôm trước em đi mua cái bộ nhông ở Mạnh Quang họ đưa cho cái nói của Rebel 250 em mang về ko nắp đc vì ko có 4 cái vấu tròn ko biết kiếm đâu bây giờ ak và cái đường kính lỗ nó cũng ko vừa . Em xem hình của các bác thấy hình như nó được bắt bằng buloong hay sao ý em ko hiểu tại sao các bác chỉ giáo em với ..

Nói chung pác cứ hỏi mà bọn em chẳng hiểu gì???
Vì Hình xe pác ko có, ko biết Zin lô thía nào nên bó tay lun. Bọn em chỉ theo xe zin, mà xe pác là lô tùm lum sae pác hiểu..???????????

tuananh1977
01-12-2011, 12:52 PM
đây em đăng hình bác đừng cười em nhé vì thực sự em ko có xiền bác bày cho em với để em tự làm vừa là hiểu biết thêm vừa là tích kiệm xiền vì lương lậu thấp lém ôi em ko biết cho Hình lên bác bày em vớihttp://motorsaigon.com

tuananh1977
01-12-2011, 12:54 PM
máy nó zin bác ợ xe thì ko đc đẹp vì em đoán là xe tự dựng bác ợ http://motorsaigon.com

p.ngoc0405
01-12-2011, 01:40 PM
:))chào các bác em đam mê xe lắm mà tiền thì ko có chơi đành mua con xe xắt vụn về nghiên cứu em cũng mày mò sửa xe đc chút ít nhưng chưa biết làm con 2 pittong như thế này bao giờ . có bữa em mở cái nắp quy lát ra mà ko biết chỉnh đành lại nắp vào em đang muốn giã em nó ra làm tự tay làm lại tất cả nhưng hoang mang quá ko biết đặt tầm và chỉnh súp pap như thế nào các bác giúp em vụ này với . chứ mang ra tiệm các bác hét nhiều xiền quá bằng cả con xe em mua rồi . các bác giúp em nhé . tk các bác !
Chà, Bác này dám làm dám chịu đây, để mình giúp. hôm nào mình gửi cho 1 loại bản vẽ và hướng dẫn lắp ráp, căn chỉnh nhé.

tuananh1977
01-12-2011, 09:37 PM
cảm ơn bác Ngọc trước em ham lắm có sớm ngày nào em làm ngày đó trước em chạy con rebel 50 em cũng tự tay làm lên 100 nhưng cái loại 2 máy này em nhìn choáng quá . hehe tk bác ngọc nhiều

pqdieu54
03-12-2011, 11:11 AM
Mình có người bạn cần tìm chiếc Rebell 250cc cứng có PP đàng hoàng...... bác Phanngoc04 và Husky hay các bạn nào có chiếc nào giới thiệu cho mình.
Anh chàng này ở SG quận 3 , đã có bằng A2 rồi nên muốn có chiếc Beo cứng....
Mong tin anh em. Đt dưới chử ký.

p.ngoc0405
03-12-2011, 10:00 PM
[QUOTE=pqdieu54;105018]Mình có người bạn cần tìm chiếc Rebell 250cc cứng có PP đàng hoàng...... bác Phanngoc04 và Husky hay các bạn nào có chiếc nào giới thiệu cho mình.
Anh chàng này ở SG quận 3 , đã có bằng A2 rồi nên muốn có chiếc Beo cứng....
Mong tin anh em.

Àaaaaaaaaa

pqdieu54
03-12-2011, 10:07 PM
Theo Bác thì con xe bác đang đi và con PP đàng hoàng có khác nhau những gì?.. chắc là nó chỉ làm người đi TỰ SƯỚNG hơn 1 tý chứ đối với người xung quanh nó chả khác gì gì nhau, mà cái khác nhau lại đắt lòi mắt ra bác ạh. Em thì cứ xe nào mà ngon bổ rẻ là em chơi, có pp trình ra cho CS kiểm tra và cho đi là ok.
Hà ..hà.... mình thì thỏa mái với con xe của mình dzồi.... đây là kiếm theo ý muốn của khổ chủ nhờ mình..... bác có thì hú mình tiếng nghe... cám ơn

Vietduc
04-12-2011, 11:19 AM
Theo Bác thì con xe bác đang đi và con PP đàng hoàng có khác nhau những gì?.. chắc là nó chỉ làm người đi TỰ SƯỚNG hơn 1 tý chứ đối với nxung quanh nó chả khác gì gì nhau, mà gười cái khác nhau lại đắt lòi mắt ra bác ạh. Em thì cứ xe nào mà ngon bổ rẻ là em chơi, có pp trình ra cho CS kiểm tra và cho đi là ok.
Thực sự ra thì đúng như pác ngọc nói "chắc là nó chỉ làm người đi TỰ SƯỚNG hơn 1 tý chứ đối với nxung quanh nó chả khác gì gì nhau", nhưng một số ae mới tập chơi, ko có nhiều kinh nghiệm trên đường lẫn trên xe nên phải chơi với trưng chắc là an toàn nhứt và yêu thì năm bảy đường yêu!!!

vray_evo
04-12-2011, 06:51 PM
Theo Bác thì con xe bác đang đi và con PP đàng hoàng có khác nhau những gì?.. chắc là nó chỉ làm người đi TỰ SƯỚNG hơn 1 tý chứ đối với người xung quanh nó chả khác gì gì nhau, mà cái khác nhau lại đắt lòi mắt ra bác ạh. Em thì cứ xe nào mà ngon bổ rẻ là em chơi, có pp trình ra cho CS kiểm tra và cho đi là ok.

Thế theo anh p.ngoc, vạn bất đắc nhất ,khi xảy ra chuyện mà mang xe về đồn thì sự khác nhau chổ nào ?