www.noithattinhte.vn

Trang 1 trên tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Kết quả từ 1 đến 10 trên tổng số 22

Chủ đề: Honda CBR125

Học lái
    Trả lời
    4

Mặc định Honda CBR125

Hi mình vừa tham gia vào nhóm môtô thôi... hiện đang kết con Honda CBR125 đời 2008, không biết có huynh đệ nào có những thông tin nào về con này ở VN không?

http://www.honda.ca/go/en/index.html
    Thanks bros.

Học lái tptuong's Avatar
    Trả lời
    20

Mặc định HONDA CBR 125cc

Chào các huynh đệ trong diễn đàn, mình là thành viên mới của diễn đàn này. Mình đang rất đam mê chiếc CBR-125 đời 2008 của hãng Honda nhưng không biết chiếc này chạy có OK ko? Xin các huynh đệ góp ý dùm nhe.

thay đổi nội dung bởi: tptuong, 11-09-2008 lúc 06:12 PM

Học lái
    Trả lời
    4

Không biết là chiếc này hiện giờ có bán ở VN không va giá bao nhiêu???

MOS-Pro MitsubishiJolieSS's Avatar
    Trả lời
    5,804

Dear bác tptuong CBR 125 thì em chưa biết cụ thể như thế nào
    Nhưng về CBR 150 và NSR 150 thì thấy rằng nếu cả 2 con xe 150 này đều mới thì tất nhiên về tốc độ NSR 150 hơn hẳn CBR 150
    Tốc độ đo được đến thời điểm hiện tại (chưa maxspeed, nhưng cũng đủ "teo" đó là NSR :160-170km/h , CBR :125-140 km/h ) , nhưng vì NSR nó là xe 2 kỳ nên nhanh xuống hơn CBR 150,
    Nếu bác tptuong không có kinh nghiệm chạy xe 2 xú páp thì sẽ rất mệt mỏi (vì hay bị hắt hơi sổ mũi ) và xe không có hàng mới. Riêng CBR 150 thì có xe đập thùng, Giá cách đây 1 năm là 4k2, hàng nhập Thái.. xe chạy cũng bốc và xăng ăn ít ( 2.8-3.3l /100km ) quá đẹp với thời buổi xăng cộ hiện nay ...và đặc biệt không hắt hơi sổ mũi như xe 2 xú páp, nhưng phụ tùng thay thế thì chắc cũng phải nhập đồ Thái thôi .
    Nói chung thanh niên là phải máu cứ CBR 150 hoặc NSR150 mà chơi tội gì phải chơi 125 (mà 125 thì ở thị trường mình NSR và CBR cũng không có ) .
    Theo các anh chị chơi mô tô lâu năm thì : "Chơi mô tô thì nó không nhẹ nhàng như đi xe Dream, Wave , ý nói có nghĩa là không ai mua mấy chiếc xe này về để chạy tà tà 40-60km/h mà gần như lúc nào cũng chạy tốc độ cao, mà tốc độ cao nhiều thì xe nhanh xuống, tức có nghĩa là lúc ta chơi ta phải biết chăm sóc và bảo dưỡng xe nhiều hơn" ...Vài đóng góp
    Nguyen Thua Tri
    MOD MOS | F1 EAG

I shoot RAW with Nikon, ride on Suzuki and drive on Mitsubishi

TRÍ NGUYỄN Photography | Makeup | Bridal
    www.tringuyenphoto.com
    Facebook Fanpage

Học lái tptuong's Avatar
    Trả lời
    20

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi MitsubishiJolieSS Xem bài viết
    Dear bác tptuong CBR 125 thì em chưa biết cụ thể như thế nào
    Nhưng về CBR 150 và NSR 150 thì thấy rằng nếu cả 2 con xe 150 này đều mới thì tất nhiên về tốc độ NSR 150 hơn hẳn CBR 150
    Tốc độ đo được đến thời điểm hiện tại (chưa maxspeed, nhưng cũng đủ "teo" đó là NSR :160-170km/h , CBR :125-140 km/h ) , nhưng vì NSR nó là xe 2 kỳ nên nhanh xuống hơn CBR 150,
    Nếu bác tptuong không có kinh nghiệm chạy xe 2 xú páp thì sẽ rất mệt mỏi (vì hay bị hắt hơi sổ mũi ) và xe không có hàng mới. Riêng CBR 150 thì có xe đập thùng, Giá cách đây 1 năm là 4k2, hàng nhập Thái.. xe chạy cũng bốc và xăng ăn ít ( 2.8-3.3l /100km ) quá đẹp với thời buổi xăng cộ hiện nay ...và đặc biệt không hắt hơi sổ mũi như xe 2 xú páp, nhưng phụ tùng thay thế thì chắc cũng phải nhập đồ Thái thôi .
    Nói chung thanh niên là phải máu cứ CBR 150 hoặc NSR150 mà chơi tội gì phải chơi 125 (mà 125 thì ở thị trường mình NSR và CBR cũng không có ) .
    Theo các anh chị chơi mô tô lâu năm thì : "Chơi mô tô thì nó không nhẹ nhàng như đi xe Dream, Wave , ý nói có nghĩa là không ai mua mấy chiếc xe này về để chạy tà tà 40-60km/h mà gần như lúc nào cũng chạy tốc độ cao, mà tốc độ cao nhiều thì xe nhanh xuống, tức có nghĩa là lúc ta chơi ta phải biết chăm sóc và bảo dưỡng xe nhiều hơn" ...Vài đóng góp

Xin đa tạ bác MitsubishiJolieSS nhe ! Vì mình đang có ý định tậu 1 em motor khoảng 125 - 150cc với mức giá 4K-5K nên khi mình tìm trên mạng thì vô tình tìm thấy em CBR này thấy thích lắm, nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều về em CBR nên nhờ mấy bác trên diễn đàn góp ý dùm. Thanks. : number_one:

Học lái tptuong's Avatar
    Trả lời
    20

Ah quên nữa bác MitsubishiJolieSS ơi cho mình hỏi là ở Sài Gòn mình nơi nào bão dưỡng moto tốt nhất vậy bác?

motorsaigon.com Jolie2004's Avatar
    Trả lời
    6,586

CBR 125cc lúc trước có hàng bên Thái Lan, giá lúc đó nghe đâu hét USD 4.500 lận!!! Em nghe xong đành ngậm ngùi chụp hình xong quay về!

CBR 125cc này dành cho các bạn trẻ mê dòng xe motor cỡ trung mà không phải quan tâm đến bằng A2. Con này ra xa lộ chạy sướng phải biết, >140km/h vẫn còn dư ga!!! Nhưng hình như dạo này các bác nhà ta đã chơi motor thì toàn 400cc trở lên không? Chạy kế bên nghe tiếng bô mà chảy nước dãi ướt cả xe (mê và thèm mà). nhìu lúc nghe tiếng em nó rống lên ở đâu đó ngoài đường mà em mém ú tim đến nơi...hehe

Vài hình ảnh em gởi đến bác cho đỡ thèm nhé. Giá trong hãng đưa ra là USD 3.499, không biết về VN là bao nhiêu, chắc cỡ USD 5.500 là ít nhất!

N.T.Minh
    Mobifone: .......
    Epicuro 150 -Super Four RevoPGM-Fi- Zinger GLS 2.4MT

EAG Sài Gòn Hung5454's Avatar
    Trả lời
    446

Nếu so với giá FOB của con SHi-150 là 3100usd thì con CBR125 về đến Sài Gòn khoảng 7500usd.
    Hưng5454

MOS-Pro MitsubishiJolieSS's Avatar
    Trả lời
    5,804

Dòng motor 125cc mà giá 7k5 thì hơi chat..vì dù sao tay ga vẫn được chuộng hơn! CBR 125cc đời 2005 mới nhập từ Thái Lan mà giá chỉ có 4k5 (giá đưa ra vào năm 2005 tại VN).

Thành ra em này về VN mà giá như bác nói thì khó mà tiêu thụ được với trào lưu hiện nay của tiêu dùng VN.
    Nguyen Thua Tri
    MOD MOS | F1 EAG

I shoot RAW with Nikon, ride on Suzuki and drive on Mitsubishi

TRÍ NGUYỄN Photography | Makeup | Bridal
    www.tringuyenphoto.com
    Facebook Fanpage

Học lái
    Trả lời
    38

mịa,dàn đèn trước cứ như 954 thu nhỏ,nhìn chảy cả nước miếng

Trang 1 trên tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối

Quyền đăng bài