www.noithattinhte.vn

Trang 13 trên tổng số 68 trang Trang nhấtTrang nhất ... 391011121314151617233363 ... Trang cuốiTrang cuối
Kết quả từ 121 đến 130 trên tổng số 674

Chủ đề: MAGMA DAELIM 125cc - Gặp gỡ & Trao đổi

Hạng A1
    Trả lời
    88

Mặc định Trả lời: MAGMA DAELIM 125cc - Gặp gỡ & Trao đổi

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi viet cuong Xem bài viết
    các bác cho em hoi tí, em có chiếc magma 125 nhung chay nóng máy wa, lam cách nào de hết nóng. mua phu tung xe o dau là tốt nhất, cam on cac bac, rat vui duoc lam wen các bac

_ Hihi, Em cũng thấy vậy, nhất là 2 bên máy, phần inox, chạy chừng chút là ko dám đụng vào luôn, với lại xe em bị chảy nhớt ở phía trên cần số (lúc đầu tưởng chảy ở phót cần số, nhưng mở ra thì không phải, nó chảy ở phần có 2 cọng dây điện vô máy), định đi coi lại mà chưa có thời gian. Chủ nhật tuần này em định xuống giao lưu mấy anh mà lại kẹt phải làm! Hic...
    _ Với lại mấy anh cho em hỏi thêm là nếu em muốn đổi 2 bô 2 bên sang 1 bên thì làm ở đâu được ạ? Giá cả thế nào? Em hỏi biết trước để khi nào có thời gian em làm hết luôn 1 lần.
    Em cảm ơn các anh!

Hạng A1
    Trả lời
    50

hì hì, nóng quá thì lấy nước tạt vào......... thế là nguội...... đùa thôi chứ bác thử kiểm tra lại nhớt xe sao, nếu như bác đã report chảy nhớt thì chắc 90% xe bác đang thiếu nhớt nên chạy tí nó nóng như lò lửa, nếu không để ý có thể làm lột tay dên và hở sú pắp làm xe chạy hok bốc, lại không garandty được hoặc tệ hơn là lúp-pê máy (cái này con 67 của mình cũng từng bị hở vì thiếu nhớt mà kéo ầm ầm=> thay supap khac chạy mạnh hơn và bốc hơn)............. theo mình chuẩn bệnh là thế, có gì sai bỏ qua nha, tuổi trẻ muốn học hỏi thôi..... mời bác subin vào chuẩn bệnh cho pé magma của bác nì nè............... (nhớ mấy anh quá mặc dù chưa gặp mặt).................... phụ tùng thì bác có thể ra Tân thành tiệm ngay trên đường phạm hữu chí..... tên thì quên rồi nhưng bác cứ lấy mốc shop Anh em, rồi đi qua ngã tư 1 đoạn 10m nằm bên phải sẽ thấy treo cả đống đồ moto (từ lifan, vs, magma, viargo, .........) Còn về vấn đề pô 1 bên hay 2 bên thì bác để ý tí xíu là khám phá ra vấn đề liền à, khi đã phát hiện ra chìa khóa thì cứ đem xe ra tiệm làm pô thế là có một cái ưng ý, nghe đâu thiên hạ đồn làm pô đem ra tiệm gì gì ngoài tân thành ấy, giá cả tùy kiểu mà phăng cao lắm 2tr(2 ống pô)=>1tr(một ống pô) .......có gì sai các bác chỉ bảo thêm........ chúc các bác có một chú chiến mã khỏe và đẹp..... thân
    thay đổi nội dung bởi: thesunpower2003, 19-03-2011 lúc 02:15 AM

Hạng A4 chaienadv's Avatar
    Trả lời
    625

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi viet cuong Xem bài viết
    các bác cho em hoi tí, em có chiếc magma 125 nhung chay nóng máy wa, lam cách nào de hết nóng. mua phu tung xe o dau là tốt nhất, cam on cac bac, rat vui duoc lam wen các bac

pác coi lại cái "Lọc nhớt" nó nằm bên phải ngay chỗ chân thắng đó.....có thể nó bị nghẹt nên nhớt bơm lên máy ít nên mới có hiện tượng máy "quá nóng" như vậy...nếu "Lọc nhớt" đã giơ thì nên thay cái khác khoản 45k/cái .....còn "Phụ tùng" of e này bây jo dễ kiếm lắm cái ji cũng có hết pác cứ yên tâm miễn sao "có xiền" là đc rồi...
    Mọi thứ đều có thể thay đổi
    Nhưng avatar kg bao giờ đổi

.......................

Học lái viet cuong's Avatar
    Trả lời
    11

thanks cac bac nhe, em muon lam lai đầu nòng, xe bi ra khói và chạy hơi yếu, nen làm o đâu là ok nhat hả pac, nghe noi nhong sen đĩa caosu chạy tốt lắm hả pac, bao nhieu tiền một bộ vây? Bác Chaienadv la người Dalat ha? Hôm nào các bác off cho em tham gia với, thanks

Hạng A1 KenHuynh's Avatar
    Trả lời
    98

Xe em cũng bị tình trạng nóng máy như các pác đó, đi một lúc là nóng không dám chạm sờ vô luôn..nhưng không phải do xe e thiếu nhớt..vì nhớt e đều thay đầy đủ hết, và cũng không bị chảy nhớt, tình trạng này em cũng không biết thế nào..nên cứ vẫn tạm thời đi như vậy..Bác Chaienadv nói là kiểm tra cái "Lọc nhớt"..bác có thể hướng dẫn kỹ thêm chút cho ae rõ hơn được không?(có thể cho hình minh họa càng tốt) e còn gà lắm nên cũng chưa biết nó thế nào..... Hôm nào off cafe AE hẹn nhau giao lưu học hỏi cho vui nha.

Hạng A1
    Trả lời
    88

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi chaienadv Xem bài viết
    pác coi lại cái "Lọc nhớt" nó nằm bên phải ngay chỗ chân thắng đó.....có thể nó bị nghẹt nên nhớt bơm lên máy ít nên mới có hiện tượng máy "quá nóng" như vậy...nếu "Lọc nhớt" đã giơ thì nên thay cái khác khoản 45k/cái .....còn "Phụ tùng" of e này bây jo dễ kiếm lắm cái ji cũng có hết pác cứ yên tâm miễn sao "có xiền" là đc rồi...
    Nhớt thì em mới thay, và em cũng mới vệ sinh lọc nhớt! Chờ coi tình hình sao! - Hình minh họa thì tối về em up lên cho bác KenHuynh xem, giờ tới giờ em đi làm nên up không kịp! Với lại em up luôn vị trí xe em bị chảy nhớt để các anh biết nhận xét giúp em!! Thanks các anh!

Hạng A1
    Trả lời
    88

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi chaienadv Xem bài viết
    Nhớt thì em mới thay, và em cũng mới vệ sinh lọc nhớt! Chờ coi tình hình sao! - Hình minh họa thì tối về em up lên cho bác KenHuynh xem, giờ tới giờ em đi làm nên up không kịp! Với lại em up luôn vị trí xe em bị chảy nhớt để các anh biết nhận xét giúp em!! Thanks các anh!

Hạng A4 chaienadv's Avatar
    Trả lời
    625

Trích dẫn Trích nguyên văn bởi xitrum049 Xem bài viết
    Kg biết fai xitrum làm vệ sinh (cái "lọc nhớt = inox phải kg) ý mình là cái "lọc nhớt = giấy" nó nằm ở lốc máy ngay chỗ bên phía chân đạp thắng đó ( nhìn kỹ sẽ thấy một nắp mở tương tự như hình tam giác,.).....nếu xitrum có chụp hình úp lên nhớ chụp lốc máy bên phía chân thắng thì lúc đó mình sẽ chỉ cho
    Mọi thứ đều có thể thay đổi
    Nhưng avatar kg bao giờ đổi

.......................

Học lái viet cuong's Avatar
    Trả lời
    11

xe nay hinh nhu chiếc nào củng nóng phai khg các bac, em không biết nên thay máy LA hay lam lai may chay tot hon, bac nào biết tư vấn giup em voi.

Hạng A1
    Trả lời
    88

Hì hì, vậy là em vệ sinh đúng rồi bác chaienadv ạ! Hồi trưa làm vệ sinh xong có chụp hình lại mà post ko kịp vì phải đi làm. Giờ em post lại cho bác KenHuynh xem ạ!
    1.

2.

Em test thử cách up hình cái....

3. Cái lọc nhớt là cái bằng giấy, màu vàng :

4. Tháo nó ra từ cái hốc này :

5. Còn đây là hình vị trí chảy nhớt xe em. Các anh xem cho em ý kiến nhé!

Dạ, nó bị ở đó đó ạ!
    Em cảm ơn các bác nhiều!!!
    thay đổi nội dung bởi: xitrum049, 20-03-2011 lúc 12:43 AM

Trang 13 trên tổng số 68 trang Trang nhấtTrang nhất ... 391011121314151617233363 ... Trang cuốiTrang cuối

Các chủ đề giống nhau

1. Ai có Daelim thì cùng trao đổi nhé!
    By thanhhung12003 in forum CLB Motorbike GPLX hạng A1 - Nơi gặp gỡ và trao đổi!
    Trả lời: 206
    Bài viết cuối: 17-10-2013, 10:46 PM
  2. Môtô 125cc, Nơi gặp gỡ & Trao đổi !
    By MGShock in forum CLB Motorbike GPLX hạng A1 - Nơi gặp gỡ và trao đổi!
    Trả lời: 106
    Bài viết cuối: 08-02-2013, 10:38 PM
  3. HCM - Cần mua Daelim Magma 125cc
    By TMPRADA in forum Chợ xe cũ - "cũ người mới ta!!"
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-09-2011, 01:57 PM
  4. SG - Chia tay mem mới - Rao giúp em Magma 125cc
    By subin in forum Chợ xe cũ - "cũ người mới ta!!"
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-12-2010, 03:27 PM

Quyền đăng bài

• Bạn không có quyền viết chủ đề mới